hongoc217

Các pro cho mình hỏi tí,không hiểu sao máy mình lướt web chậm vậy,dùng IE hay FF đều như vậy trong khi đó chạy các chương trình khác thì bất thấy sao( máy mình dùng kav-key xịn nên mình nghĩ bất do virus)

Cạc mạng vẫn ngon lành,down vẫn nhanh(cứ đều đều 500-700k/s)

Ai biết bảo mình với nhé

Ealadhach

híc,mình vừa nói là máy bất bị sao mà.chạy các chuơng trình khác hay download thì vẫn không tư,chỉ có lướt web là chậm thôi

mizz_tuily

bạn thử tắt KAV và lướt wed thu xem tốc độ so với lúc bình thường nhưthế nào. remove và cài lại FF xem

tải bình thường =>đường truyền không sao!

lướt web chậm có tiềm năng cho máy có vấn đề về phấn mềm,nên xem thử web ban truy cập có nặng ko!và trình duyệt có tiêu tốn nhiều phần cứng ko!kiểm tra xong thì post lên tùy theo tình hình mà xét tiếp

MacEwen

sử dụng:
vào phân system information, chọn phần communication (không nhớ lắm) xem các chương trình kết nối internet và tốc độ download của từng chương trình khi bạn vào web
thường thì các antivirus có chức năng webguard như avira, avg, ... đều chiểm lượng băng thông = trình duyệt web => chậm tốc độ lướt web, nhưng riêng avast vẫn bảo vệ khi lướt web nhưng bất chiếm băng thông khi bạn lướt web (tất nhiên trừ lúc nó update )
bạn sẽ nhanh chóng tìm được nguyên nhân gây chậm, xem được tốc độ tải của trình duyệt là bao nhiêu

lpvy2003

bạn chuyển sang xài opera thử đi xem có chậm ko?Nếu chậm thì tìm cách khác giải quyết, máy mình cũng như bạn, xài ff và ie sao chậm mà xài thử trình duyệt khác như opera thì như ngựa

Các chủ đề có liên quan khác