Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By maybe_Iloveyou
#680650 hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi tốt

choa đĩa cài windows vào, format ổ cài win, sau đó cài tiếp

nếu vẫn không được thì là do đĩa lỗi ùi

nếu có usb để cài thì tốt hơn, vừa nhanh, lại an toàn, không lo sước đĩa
By Underwear_daquang
#680651 Mình đang dùng dell vostro 1015 ram 2g! máy đang dùng win7 pro nhưng tự nhiên không biết sao lại bị lỗi không thể khởi động windows ! nghe mấy người kia nói nên mình đi mua 1 đĩa windows 8 về cài! Từ đầu đến cuối quá trình cài thì bình thường nhưng khi coppy windows file xong thì nó không tự khởi động lại máy mà hiện ên 1 cái bảng ghi:

setup canot continue due to a corrupted installation file. Contact the vendor ò your windows installation disc or your system administrator for assistance.

bác nào pro vào giúp em với! tks các bạn nhiều Bạn bỏ đĩa cài trên windows hay trên nền dos, bạn kiểm tra lại ổ đĩa xem thế nào đổ ra usb thử cài xem được ko.

CHúc bạn thành công
By quyquang61
#680652 theo mình thì dùng dùng hirent khởi động mini xp vào format cái ổ cài windows trước rồi nhét đĩa vào cài lại , sau đó có gì tính tiếp, dell thì khi khởi động ấn f12 để chọn boot là cdrom thì sẽ boot dc từ đĩa , hay bác copy bản ghost trong môi trường mini xp hay windows 7 pe rồi bung ghost cho nhanh cũng dc ah
By nguyen_ngoc777
#680654 Chốt lại thì mình thấy cài windows cũng phải có nghệ thuật chứ không sao người ta lại lên google để hỏi Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!?
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym