Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By thanhbinh_an
#680639 Các thánh hỗ trợ lung tung quá đấy. Windows của bạn có bản quyền hay không nhỉ?

Nếu có thì còn phân vùng Recovery không?

banj vào BIOS có được không?

Trước mắt trả lời cho mình thế đã rồi mình sẽ phán tiếp cho bạn!
By hoalinda1982
#680640 Oh!

Cho m` xin lý do cái nhỉ?

(Font & Size của bạn nhìn "chuyên nghiệp" đấy!)
Trước đây gần 2 năm mình có đọc được cái nội qui chỉ mod mới được viết chữ màu, nhưng có lẽ như vậy hơi khắt...mình thấy bạn góp ý ng khác trong khi mình viết chữ màu luôn thì hơi kỳ ý nhỏ thế thôi bạn.

Còn với chủ top thì quên nói nhé, muốn recovery thì trc đây phải có 1 recovery point, kiểu như ghost ấy, nó sẽ backup lại data thời điểm đó....tạm thời thử các cách đó xem sao nhé
By trang_linh_ha_1423
#680642 bản windows 8 mình không dám tư vấn vì chưa cài lần nào.

Còn windows 7 or xp thì khả năng cài thành công 100% đối với dòng máy của bạn.

Mua cái đĩa windows 7 all in one mà cài cho khỏe. Vào xóa 2 phân vùng đi (1 cái phân vùng 100Mb, 1 phân vùng ổ C). Nó sẽ ra 1 ổ chưa định dạng và chọn nó kích next thôi. Và ngồi đợi thành quả. Nếu cài đĩa không được có thể do ổ cd-room kém or cắn đĩa. Ráng mày mò tí nữa cài windows = usb đảm bảo nhanh hơn, tiện lợi hơn.
By tieu_lienvnn
#680645 bản windows 8 mình không dám tư vấn vì chưa cài lần nào.

Còn windows 7 or xp thì khả năng cài thành công 100% đối với dòng máy của bạn.

Mua cái đĩa windows 7 all in one mà cài cho khỏe. Vào xóa 2 phân vùng đi (1 cái phân vùng 100Mb, 1 phân vùng ổ C). Nó sẽ ra 1 ổ chưa định dạng và chọn nó kích next thôi. Và ngồi đợi thành quả. Nếu cài đĩa không được có thể do ổ cd-room kém or cắn đĩa. Ráng mày mò tí nữa cài windows = usb đảm bảo nhanh hơn, tiện lợi hơn. Đồng ý với tư vấn của cụ này
By hoathuytram_wbf
#680647 các bạn thích thử đĩa nhỉ, có thể đĩa windows hư hay ..., mình nghĩ bạn nên làm một cái usb boot(vì các main board bây giờ đều hỗ trợ boot từ usb), sau đó lên mạng tìm và tích hợp cái win7 PE của bác Nguyễn Đình Tuyến, mình thấy cái này cũng khá hay, trong đó có công cụ cài đặt nhanh windows, hay lúc này bạn có thể cài trực tiếp trên đĩa cứng luôn, nếu cả khi cài qua usb mà cũng không dk nữa thì...

Mình thấy mọi người nên bỏ một cái usb 1gb ra mà làm usb boot, vừa nhanh, vừa tiện, vừa đa năng, lại khỏi lo bị xước như đĩa,

P/s: nên dùng trandsend nhé, nó boot thì cứ gọi là trâu
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym