Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By locthenguyen_2009
#680629 Tải file cài đặt từ Microsoft về làm cái đĩa cho chuẩn. Link chuẩn đây. burn vào đĩa bằng Ultraiso hay các phần mềm khác cũng được:

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Còn Cr-ack thì cứ 7 loaderr by DAZ 2.1 mà súc.
Góp ý:

Đổi màu chữ khác đi bạn!
By lolita_lee
#680630 vớ vỉn, windows 8 thì máy nào trả dùng được. công ty tớ mấy con máy cùi bắp còn đang cài được mà.
By luu_vuong2909
#680632 cái đĩa đó bị lỗi rồi bạn ak, bạn tìm đĩa khác chạy tốt mà cài lại nhé! nếu đĩa tốt mà vẫn không chạy được thì xem lại ổ đĩa của bạn rồi Ôi chao,Dòng máy mới hay Laptop đời mới,muốn cài windows thì phải có đĩa tích hợp driver SATA AHCI RAID,còn không có đĩa đó thì vào BIOS tìm mục SATA chuyển AHCI sang IDE là chạy OK
By aikiutuido_cobanmatchotuiday
#680633 hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi
By vjajanh_phajonljne
#680636 hiện tại thì máy mình không thể lên dc nữa! chỉ lên tới chỗ màn hình đen rồi có mấy dòng chữ tiếng anh, dưới cùng thì yêu cầu ấn ctrl+alt+dell dể khởi động lại thôi Bạn làm vài cái ảnh đi. thế này khó lắm.
By dientuanlong_viptour
#680638 Cái màn hình đen bây giờ ghi gì.... No bootable device hay error loading system...bạn nói rõ tí....

Mình khuyên dùng đĩa or ghost thử windows 7..nếu được để dùng...nếu được là do đĩa windows 8 hỏng...đĩa chợ trời bh chất lượng tồi lắm

Còn t/h hư hdd thì bạn sẽ k ghost hay cài windows 7 được luôn nhé..khi đó kiểm tra về phần cứng sau..tạm thời cứ mua điã windows 7 hay ghót thử xem

Góp ý:

Đổi màu chữ khác đi bạn!
Mình cũng góp ý như thế với bạn
Kết nối đề xuất: