Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By timbaland_3107
#676391 các bạn giúp em với. mang ra tiệm mà tiệm mò 3 tiếng vẫn bó tay. không tìm ra được phần mềm âm thanh. xong tiệm phán em câu card âm thanh hư rồi. ai bị như thế này rồi hay biết thì chỉ giúp em với
By [email protected]
By no_impos
#676465 mình chỉ dùng windows XP 2 thôi. mà sao mình cài mấy chục lần trước không bị sao mà lần này lại dính như thế này.
By nicky_nick
#676466 lại lỗi driver bác tải phần mềm Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! này về , giải nén rồi chạy nó sẽ tự động quét phần cứng, tìm rồi tải và cài những driver còn thiếu hay bị sai cho bác !!!
By hoai_thu
#676468 Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo như bạn nói thì máy bạn đang thiếu driver sound, hay bạn cài không đúng. Bạn lên trang của hãng down đúng với driver theo hệ điều hành, sau đó bạn cài lên. Đối với windows 7 cài xong bạn vào control panel >> chọn hardware and sound>> nhấn chọn realtek HD audio manager >> tab speaker >> nhấn chọn biểu tượng connector setting ( ở góc cửa sổ) >> tích chọn cả hai tùy chọn>>OK

Bạn làm thử nha, Chúc bạn thành công.
By bachviet_24
#676469 Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo như bạn nói thì máy bạn đang thiếu driver sound, hay bạn cài không đúng. Bạn lên trang của hãng down đúng với driver theo hệ điều hành, sau đó bạn cài lên. Đối với windows 7 cài xong bạn vào control panel >> chọn hardware and sound>> nhấn chọn realtek HD audio manager >> tab speaker >> nhấn chọn biểu tượng connector setting ( ở góc cửa sổ) >> tích chọn cả hai tùy chọn>>OK

Bạn làm thử nha, Chúc bạn thành công. Thank bạn như ngọc đã góp ý.mình đã lên trang của hãng down về nhưng vẫn vô phương. mình ra tiệm người ta cũng bó tay luôn.
By xara_IT
#676472 Lúc trước mình cũng bị lồi không thể nào cài drive âm thanh được mặc dù là drive chuẩn,tìm hiểu mới biết là xung đột drive cũ bị hỏng

Hi vọng cách này khắc phục được. Bạn vào run gõ devmgmt.msc hay chuột phải vào my computer chọn device manager,tìm mục view trên menu chọn devices by connection rồi đến danh sách bên dưới tìm UAA High Definition Audio Bus... disable nó đi rồi unintall luôn sau đó cài drive âm thanh, khởi động lại máy . Chúc bạn thành công!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym