masterwildghost

Mọi người ơi! tui đang dùng Firefox bản 3.0.8; tình hình là từ lúc dùng các bản Firefox 3 thì tui rất hay bị crash Firefox, tắt đi bật lại một cách bất chợt bất báo trước! Điều này làm tui rất khó chịu! tui có nghe được một vài lời tư vấn; có down add-on nightly_tester_tools-2.0.2-fx+tb+sm.xpi về để cài đặt cho thoát tình trạng nhưng vẫn chưa thể thoát được tình trạng này (trong quá trình cài nó có báo not authorized gì đó) ! Mọi người có thể tư vấn cho tui thoát khỏi tình trạng này không? Xin Thank trước!

Bạn thử dùng 3.1 beta xem sao:

Thực ra cũng nhiều nguyên nhân lắm, nhưng cứ thử cách dễ trước. Nếu vẫn bị thì tất cả người lại tư vấn ^^

Markus

Quote:

Được gửi bởi oneschi

Bạn thử dùng 3.1 beta xem sao:

Thực ra cũng nhiều nguyên nhân lắm, nhưng cứ thử cách dễ trước. Nếu vẫn bị thì tất cả người lại tư vấn ^^

Thank bác oneschi; vẫn nhớ bác từ hồi bác làm anime Mushishi; dạo này vẫn còn làm anime chứ? tui có down bản 3.1 beta về dùng thử nhưng đâu vẫn vào đấy; có chăng là báo lỗi error load library rồi lại crash; lại khởi động lại Firefox ..... Vẫn chưa trả toàn chữa được lỗi của Firefox! Hiện tui có 3 add-on là IDM; Java Quick Starter và nightly test tool ; bất có cái nào màu đỏ cả! tui cũng dùng 2 trình duyệt anti virus là BKAV và KIS! Mong tất cả người giúp thereds giải quyết lỗi lầm này với :-< :-<

Tham tiềmo tại

Bồ gỡ cái BKAV và fix lỗi dùng công cụ FixSystem trong Autorun Virus Remover

Ơ, bạn cũng xem fansub của nhóm mình à ^^ Vẫn hoạt động, có điều nhân sự quá ít nên lâu thôi (mình vừa dịch xong Mushishi phần 2 từ đầu tháng 3, nhưng editor thì lại bận nên giờ vẫn chưa có)

Nếu lời khuyên của 2 bạn trên bất được thì bạn uninstall Firefox và nhớ chọn "Remove my Firefox personal data and customizations". Nói chung là kiểm tra xem các thư mục này vừa được xóa là đúng:
C:\Documents and Settings\UsernamCuaBan\Application Data\Mozilla
C:\Program Files\Mozilla Firefox

Làm vậy về lí thuyết là sạch, khi cài lại Firefox thì bạn sẽ được dùng các tập tin original. Tuy nhiên, có nhiều thằng khoái "gây hấn" với Firefox nên nhiều lúc cũng thua.

Ví dụ như hồi trước mình cài cái windows Wemosis, sau đó cài tá lả chuơng trình khiến cho Firefox bị crash mỗi khi xem các trang có nhúng windows media player (như của Tuổi Trẻ Online chẳng hạn). (Một điều lạ, có vài trang cũng nhúng wmp nhưng lại bất gây crash). Thời điểm đó đành phải không hiệu hóa tạm thời (gian) cái plugin Windows Media Player.

Chú ý quan sát xem nguyên nhân có thể ở đâu. Ban đầu bị crash mình cũng bất rõ ở đâu, do thường mở nhiều tab. Sau đó thấy là hình như do TTO. Nhưng vào đọc tin bình thường trên TTO cũng bất sao. Kiểm tra thêm một chút mới phát hiện là trang tin nào mà có phần đọc mới bị (số trang này vốn chiếm tỉ lệ thấp).

Theodore

Mấy bản Firefox Beta hay bị crash, 3.0.x lâu lâu cũng bị. Từ lúc xài 3.5 thấy hết. Thử xài xem!

Các chủ đề có liên quan khác