Bị mắc lỗi đó mới đi sửa xong.Ông thợ nói do lỗi windows và tại mình tải tầm bậy tầm bạ zề (phần mềm cho máy chứ bậy bạ gì)

Mình sợ sau này nó bị như vậy nữa thì phải đem đi sửa mắc công quá.Không file nào định dang .exe mà chạy được hết.Nó bắt mình chọn mở bằng cách nào rồi mình chọn cái Windows Media Center chết chóc.Cái .exe nào cũng bắt mở bằng WMC

Ace biết thì chỉ mình lỗi này do đâu và cách phòng ngừa, khắc phục luôn nha.Cái cách chọn Run rồi gõ lệnh command vô là không được tại nó báo không có lệnh command.Mình xài Win7 Home Premium, Bitdefender Free Edition & ASC 7.

duongthang_2004

bạn mở notepad rồi dán đoạn code này vào lưu lại fix.reg kích đúp ok Là chừng nào bị như vậy mới kích đúp hay sao?

Fercos

Cái đoạn mã này này chữa lỗi không đọc được file .exe hay WMC vậy bro?

Đúng là không biết hay là không có lướng tâm

Bạn tốn hết mấy xu trả công ?

########

bạn mở notepad rồi dán đoạn code này vào lưu lại fix.reg kích đúp ok Đoạn mã này chữa lỗi không đọc được file exe hay lỗi Windows Media Center vậy bro?

cái mã đó chỉ fix được WMC thôi, còn exe. không chạy được thì không giải quyết = đoạn mã đó được. Nếu exe không chạy được thì chờ các bạn khác rành hơn mình về cái vụ này

Hardy

Là chừng nào bị như vậy mới kích đúp hay sao? Cái đoạn mã này này chữa lỗi không đọc được file .exe hay WMC vậy bro? Đoạn mã này chữa lỗi không đọc được file exe hay lỗi Windows Media Center vậy bro? Vấn đề là bạn có add được file fix.reg của bạn locb vào Registry Editor không...

Nếu chạy được thì mình đưa code sửa lỗi không đọc được file exe và sửa lỗi WMC cho bạn luôn...

Còn nếu k chạy được thì phải thêm vài bước nữa...

Bạn chạy thử cái file fix.reg đó đi xem nào

Jourdaine

Vấn đề là bạn có add được file fix.reg của bạn locb vào Registry Editor không...

Nếu chạy được thì mình đưa code sửa lỗi không đọc được file exe và sửa lỗi WMC cho bạn luôn...

Còn nếu k chạy được thì phải thêm vài bước nữa...

Bạn chạy thử cái file fix.reg đó đi xem nào Không add được bạn ơi.Chỉ mình bước tiếp theo đi.Hồi hộp không biết chừng nào máy nó dở chứng nữa.Chắc bị thòng tim quá

Không add được bạn ơi.Chỉ mình bước tiếp theo đi.Hồi hộp không biết chừng nào máy nó dở chứng nữa.Chắc bị thòng tim quá Bạn thử làm tương tự cái Video này xem có add được file reg k

Còn đây là code để paste vào Notepad
Code: Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_CLASSES_ROOT\.EXE]
@="exefile"
"Content Type"="application/x-msdownload"

[HKEY_CLASSES_ROOT\.EXE\PersistentHandler]
@="{098f2470-bae0-11cd-b579-08002b30bfeb}"

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile]
@="Application"
"EditFlags"=hex:38,07,00,00
"FriendlyTypeName"=hex(2):40,00,25,00,53,00,79,00,73,00,74,00,65,00,6d,00,52,\
00,6f,00,6f,00,74,00,25,00,5c,00,53,00,79,00,73,00,74,00,65,00,6d,00,33,00,\
32,00,5c,00,73,00,68,00,65,00,6c,00,6c,00,33,00,32,00,2e,00,64,00,6c,00,6c,\
00,2c,00,2d,00,31,00,30,00,31,00,35,00,36,00,00,00

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\DefaultIcon]
@="%1"

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell]

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\open]
"EditFlags"=hex:00,00,00,00

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\open\command]
@="\"%1\" %*"
"IsolatedCommand"="\"%1\" %*"

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\runas]

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\runas\command]
@="\"%1\" %*"
"IsolatedCommand"="\"%1\" %*"

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shellex]

[HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shellex\DropHandler]
@="{86C86720-42A0-1069-A2E8-08002B30309D}"

[-HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe\UserChoic
e]

[-HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe\OpenWithList]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts\.exe\OpenWithProgids]
"exefile"=hex(0): p/s:mà bạn cho mình hỏi bạn vô VNZ bằng cái máy đang bị lỗi đó ah

vietquang_nc

Bạn ấy đem máy đến bác thợ sữa rồi, nay bạn ấy hỏi để đề phòng bất trắc về sau thôi Sax...thảo nào m thấy nghi ngờ...bạn ấy bảo k chạy được file exe vậy sao mà vẫn chạy được mấy cái trình duyệt thì tài quá

Mình cứ tưởng bạn ấy vẫn bị dính lỗi đó...

Mà sao bác thợ sửa rồi mà vẫn k add được file reg vậy nhỉ...có bị lỗi nữa đâu mà k add được...

nh0c_kute_112

Nói tóm lại bạn ấy cũng chỉ tìm hiểu qua cái lỗi đã dính, còn cái rep " không add được" mình nghĩ là bạn ấy trả lời lúc máy chưa sữa.

Thôi thì tạm gát lại khi nào bạn ấy cần thì mình cmt tiếp

và có link khắc phục lỗi trên ở dưới @ tuainhan đã rep

Còn bạn chủ topic nếu có gì trục trặc với máy tính thì cứ vào đây các bạn sằn sàng trợ giúp nhiệt tình, với điều kiện là câu hỏi và bệnh lý rõ ràng, cũng nhầm dễ chẩn bệnh mà thôi. Bạn cứ yên tâm không phải lo sợ gì tất

Ngoài đời lắm khi mấy bác thợ chưa chắc có nhiều kinh nghiệm = toàn thể anh chị em của 4rum , cuộc sống mà e sợ nhiều quá mau già lâu dần sinh thành cái bệnh thì mệt !!

mis_lys

Nói tóm lại bạn ấy cũng chỉ tìm hiểu qua cái lỗi đã dính, còn cái rep " không add được" mình nghĩ là bạn ấy trả lời lúc máy chưa sữa.

Thôi thì tạm gát lại khi nào bạn ấy cần thì mình cmt tiếp

và có link khắc phục lỗi trên ở dưới @ tuainhan đã rep

Còn bạn chủ topic nếu có gì trục trặc với máy tính thì cứ vào đây các bạn sằn sàng trợ giúp nhiệt tình, với điều kiện là câu hỏi và bệnh lý rõ ràng, cũng nhầm dễ chẩn bệnh mà thôi. Bạn cứ yên tâm không phải lo sợ gì tất

Ngoài đời lắm khi mấy bác thợ chưa chắc có nhiều kinh nghiệm = toàn thể anh chị em của 4rum , cuộc sống mà e sợ nhiều quá mau già lâu dần sinh thành cái bệnh thì mệt !! Ah ra vậy...

Mình có xem link bạn đưa... cách fix của bạn tuainhan là dành cho trường hợp file exe bị open with nhầm bằng chương trình khác

Còn lỗi của bạn thớt là file exe nó không thể chạy được dù không open with nhầm

-->lỗi này fix rất là đau đầu vì không thể chạy các chương trình để sửa lỗi được-->cách tốt nhất là cài lại Win...mình dự là bác thợ chắc cũng cài lại Win...

Các chủ đề có liên quan khác