em xài win7 dc 3-4 tháng nay..

hồi nãy vô tình để ý...

ổ C chỉ còn trống 20Gb trong tổng số 65GB...

và em dò xem size từng thư mục trong ổ C...

tính cứng kim kĩ càng thì cùng lắm 20GB là cùng...

vậy 20GB còn lại nó đã đi đâu và tại sao...

mong anh chị giải đáp thắc mắc hộ em ạ

thanks ạ

fsoft_tuannm

mình đang sài windows 32bit không có tình trạng này ổ vẫn vậy chẳng tăng là bao, khi dùng ccleaner hehe, đợi pro vào xem cho mình cũng không pit tại sao nó lại chiếm nhiều vậy, nhưng mình nghĩ chắc là có vấn đề gì chứ, khi cài xong cũng tầm gần 20g thôi, không tăng mấy đâu nếu dọn rác thường xuyên bàng ccleaner, máy mình vẫn update như thường đây, tăng rất ít không đáng kể đâu mà

em xài win7 dc 3-4 tháng nay..

hồi nãy vô tình để ý...

ổ C chỉ còn trống 20Gb trong tổng số 65GB...

và em dò xem size từng thư mục trong ổ C...

tính cứng kim kĩ càng thì cùng lắm 20GB là cùng...

vậy 20GB còn lại nó đã đi đâu và tại sao...

mong anh chị giải đáp thắc mắc hộ em ạ

thanks ạ bạn bật file ẩn lên kiểm tra trong ổ C chưa, có bật chức năng restore của windows ko.

zik_xauxi

Thế mục download của bác hết bao nhiêu GB rồi ? windows 7 mà cài đầy đủ + update full thì khoảng 30 GB rồi

Jamal

chắc chức năng backup and recovery của windows chiếm chỗ!

máy bạn có mở chức năng đó k, nếu có thì tắt đi, xóa mấy snapshot lun!

pig_lovely

bạn bật file ẩn lên kiểm tra trong ổ C chưa, có bật chức năng restore của windows ko. bật làm sao ạ

Thế mục download của bác hết bao nhiêu GB rồi ? windows 7 mà cài đầy đủ + update full thì khoảng 30 GB rồi không,riêng IDM em chuyển cho down về ổ D hết rồi

maica1978

chắc chức năng backup and recovery của windows chiếm chỗ!

máy bạn có mở chức năng đó k, nếu có thì tắt đi, xóa mấy snapshot lun! restore em không bật,còn snapshot là gì thế ạ

Saniiro

bật làm sao ạ Start - run - gõ Folder options - view - nhìn dòng màu vàng Hidden files ... - chọn dòng show hiddern .... - check vào 3 dòng bên dưới luôn (3 dòng đều bắt đầu chữ Hide..) - ok

Các chủ đề có liên quan khác