c0nverse1

các bạn cho mình hỏi,trước đây mình khởi động máy tính là tự nó vào bình thường,còn mấy hôm nay tự nhiên nó còn có 1 bảng bao mình phải nhập pass vào windows cho dù mình bất ccài pass và chỉ cần ấn enter là vào thôi.không biết có phải là lỗi windows không.mong ccácc bạn giúp đỡ.thank trrước

Yuli

không phải lỗi đâu bạn,bạn cứ yên tâm mà sử dụng máy nha

anhlaknock_out

cái này không phải lỗi windows đâu bạn. do bạn cài chương trình nào đó nó làm ra (tạo) thêm một account nữa. các khắc phục rất dễ chỉ chuyện xóa account do chương trình làm ra (tạo) ra là xong.
nếu winXP
chuột phải my computer -> manage -> local user and group->user sau đó bạn sẽ thấy hiện ra các tài khoản đang có trong máy thường sẽ có 1 tài khoản administrator vài cái built in account và 1 tài khoản do bạn đăng ký (ko xóa mấy cái này). tiếp đến là tài khoản chương trình làm ra (tạo) ra (xóa cái này-> right click -> delete) xog bạn restart máy lại sẽ okie ngay

Harland

vào control panel chọn uers account

delete các user là ok a

chắc bạn mới dùng computer quá

cứ phá lớn đi bạn, có gặp sự cố mới hiểu được nhiều

cái gì không biết thì lên hỏi anh em

thân!!!

hoangthuyljnh

Trích:

songhonetcom

cái này không phải lỗi windows đâu bạn. do bạn cài chương trình nào đó nó làm ra (tạo) thêm một account nữa. các khắc phục rất dễ chỉ chuyện xóa account do chương trình làm ra (tạo) ra là xong.
nếu winXP
chuột phải my computer -> manage -> local user and group->user sau đó bạn sẽ thấy hiện ra các tài khoản đang có trong máy thường sẽ có 1 tài khoản administrator vài cái built in account và 1 tài khoản do bạn đăng ký (ko xóa mấy cái này). tiếp đến là tài khoản chương trình làm ra (tạo) ra (xóa cái này-> right click -> delete) xog bạn restart máy lại sẽ okie ngay

vẫn bất được bạn à,mình làm rồi nhưng nó vẫn vậy đây là ảnh khi mình xoá xong,Thank bạn.mong nhận dược sự giúp đỡ

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích:

chauhuucuong2

vào control panel chọn uers account

delete các user là ok a

chắc bạn mới dùng computer quá

cứ phá lớn đi bạn, có gặp sự cố mới hiểu được nhiều

cái gì không biết thì lên hỏi anh em

thân!!!

mình làm theo bạn nhưng vẫn chưa được bạn ạ đây là ảnh sau khi mình xoá các account.Thank bạn mong bạn chỉ minh tiếp

lovely_weeds

Vô Control Panel/ User Account.
Chọn Change the way users log on or off.
Oánh dấu vào cái Use Welcome Screen.
OK.

maquai

nó bất cho đánh dấu bạn à,nó mờ mờ nhưng kích chuột thì bất có tác dụng mà mình dùng tài khoản admin mà vẫn bất được đây là lin ảnh trong đó

Dunixi

Hiểu oài.
Vào Control Panel/ Network Connections. Click chuột phải vào biểu tượng Local Area Network.
2. Trong hộp thoại Local Area Connection Properties, bên tab General, chọn mục Client Service for Netware và bấm nút Uninstall.
3. Khởi động lại Windows.

Sau đó làm như mình vừa nói ở trên.

Các chủ đề có liên quan khác