Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By dang_kim_dung
#671393 Em tải rất nhiều phim để trong ổ e.Dung lượng cũng khoảng 100gb.Mà ổ đĩa em tới 200gb.Em để trong nhiều thư mục.vd:

e-xxx-xxx-xxx-phim của em.Bấm vào phim là ở thanh địa chỉ chạy 1 hàng màu xanh,như bt là chạy cái rẹt mà không hiểu sao nó chạy rất lâu.Tắt my computer cũng không được.cpu hoạt động tới 100%.ram em 4gb.Chỉ còn cách khởi động lại,ko còn cách cách dùng típ.Dù có tắt bằng ctrl+alt+delete.Em đã quét virut= avast 9 + dọn dẹp = tune up.Ai pro giúp em với
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By duong_to_chau
#671394 Đầu tiên bạn xem cấu hình máy bạn có phù hợp với windows không? Có phù hợp với tất cả phần mềm trong máy không? Bản 32 hay 64 đã đúng chưa?

Nếu bạn chưa nhiều dữ liệu trong ổ không dùng để chứa Windows (thường là ổ C) thì nó không ảnh hưởng gì đến tốc độ của máy cả nên Film trong đĩa ngốn bao nhiêu mình không biết nhưng quan trọng là dung lượng file film mà bạn chạy lúc bị đứng máy là bao nhiêu? Nặng quá thì dẫn đến việc Full RAM, CPU thành 100% như trong hình và làm đơ máy

Trong hình thì mình thấy có MSPAINT (Paint) và dvm.exe (không tính explorer.exe) là ngốn nhiều nhất bạn nên xem xét tắt Paint đí khi coi Video

Cách khắc phục tạm thời là bạn xem lại cấu hình máy và tắt hết chương trình đi khi coi Video!
By vvhiep
#671396 Bạn xem lại ổ cứng chứa Video của bạn xem hiện tại nó là bao nhiêu / 200GB đôi khi việc ổ cứng quá yếu cũng có thể dẫn tới việc xem Film bị giật và Lag máy

Bạn Update jetaudio lên phiên bản mới nhất rồi thử lại xem sao.
By phuong29121984
#671399 gần đây có cài ch trình nào mới vào ko. Thử dùng tool khác xem phim xem có bị ko. không anh,em suốt ngày ngồi máy xem phim,tải phim,chơi game.Giờ cứ hễ bấm vào video là cpu vọt len 100%,lag đứng sựng,khởi động lại mới được
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym