Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By lehieu_2111
#671339 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

tình hình là máy e nó thế này, e đã thử mọi cách thủ công ( chưa dùng phần mềm để chen vào ) mà vẫn không tác dung gì, anh em nào có kinh nghiệm giúp mình sửa lỗi này với, giúp mình cứu lấy dữ liệu trong ổ đĩa D này với , XIN LỖI mấy anh em trước là : NHỮNG AI CHƯA CÓ KINH NGHIỆM TRONG VỤ NÀY THÌ ĐỪNG CHỈ MÌNH LÀM, VÌ MÌNH CÓ DẠO QUA MẤY CHỖ KHÁC, HƯỚNG DẪN NGƯỜI KHÁC NHƯNG KHÔNG CÓ KINH NGHIỆM, LÀM MẤT HẾT DỮ LIỆU CỦA NGƯỜI TA. Thân ái !
By Athemar
By l3f_gemini_a
#671431 Ỗ đĩa bạn có thể bị lỗi, dẫn đến việc mất dung lượng, bạn kiểm tra dung lượng mà ra 0 thế thì ỗ đĩa của bạn có thể không có hay bị lỗi như trong topic , mình xin được phép copy lài nguyên văn cách sửa của bạn tuainhan

Bạn dùng phần mềm , delete ổ D, nếu cần phục hồi nguyên vẹn partition thì bạn chọn tiếp Recovery Partition cho nó phục hồi còn không thì bạn tạo lại partition rồi format:

MiniTool Partition Wizard Professional 8.1 full.rar (14.0 MB)
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Trường hợp của bạn thì check lại phần cứng rồi khôi phục dữ liệu
By mylove_honey
#671432 Ỗ đĩa bạn có thể bị lỗi, dẫn đến việc mất dung lượng, bạn kiểm tra dung lượng mà ra 0 thế thì ỗ đĩa của bạn có thể không có hay bị lỗi như trong topic , mình xin được phép copy lài nguyên văn cách sửa của bạn tuainhan

Trường hợp của bạn thì check lại phần cứng rồi khôi phục dữ liệu Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi.
By datakenoru
#671433 Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi. Sao bạn không chỉ luôn cho thớt cách fix đi...

Ổ đĩa bị chuyển sang định dạng Raw thì tham khảo bài này nhé thớt...
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By sweetie_whiskey
#671434 Sao bạn không chỉ luôn cho thớt cách fix đi...

Ổ đĩa bị chuyển sang định dạng Raw thì tham khảo bài này nhé thớt...
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Mình chỉ làm trực tiếp từ đó chủ thớt nhìn học theo, viết ra dài dòng.

Mình đã giúp chủ thớt lấy được hết dữ liệu rồi. (ko theo cách chỉ dẫn bên trên)
By tieumieucodonhokcantinhyeu
#671435 Máy tính vô thập toà[email protected], vì vậy cũng hay làm trực tiếp thì hay hơn, còn ai muốn học thì phá cho hỏng, rồi xin thọ giáo là biết ngay thôi =>
By nguyenuyen08
#671436 Cách của tuannhan chỉ làm mất dữ liệu mà thôi. Xin đừng dùng cách hiểu của mình để phán đoán cách xử lí của người khác. Mình vào VNZ chỉ để giúp các bạn chứ không phải là để chém gió, hại người, tư lợi... Không phải lúc nào mình cũng đề nghị delete partition, các bạn hãy thử dùng các cách đi nếu cảm giác an toàn. Quá dễ để kiểm tra một phân vùng bị định dạng RAW, dùng cách phục hồi Files, folders và cách phục hồi partition cách nào nhanh hơn, dữ liệu nguyên vẹn cao hơn, nếu các bạn không có thiết bị lưu trữ nào khác thì dữ liệu phục hồi ghi vào đâu. Thêm nữa, mình hiểu phần mềm mình đang sử dụng, nó sẽ tìm lại partition trên Unallocated và phục hồi lại ngay partition trên đó. Mà không phải lúc nào cũng delete partition rồi phục hồi.
By vespa_standard
#671446 Xin đừng dùng cách hiểu của mình để phán đoán cách xử lí của người khác. Mình vào VNZ chỉ để giúp các bạn chứ không phải là để chém gió, hại người, tư lợi... Không phải lúc nào mình cũng đề nghị delete partition, các bạn hãy thử dùng các cách đi nếu cảm giác an toàn. Quá dễ để kiểm tra một phân vùng bị định dạng RAW, dùng cách phục hồi Files, folders và cách phục hồi partition cách nào nhanh hơn, dữ liệu nguyên vẹn cao hơn, nếu các bạn không có thiết bị lưu trữ nào khác thì dữ liệu phục hồi ghi vào đâu. Thêm nữa, mình hiểu phần mềm mình đang sử dụng, nó sẽ tìm lại partition trên Unallocated và phục hồi lại ngay partition trên đó. Mà không phải lúc nào cũng delete partition rồi phục hồi. Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn rằng bạn là người tốt và luôn luôn cho câu trả lời đúng đắn cách ở trên mình cũng đã test và thành công rồi mới đi copy lại nguyên văn cho các bạn chứ không phải tự nhiên mình đi "Google dùm" đâu. Còn vấn đề thớt thì bạn tuainhan đã giải thích kĩ là tại sao bạn ấy lại đề nghị delete partition rồi.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym