atv_24h

tui cần đánh số thứ tự câu trong 1 đoạn văn bản, ví dụ, tui có đoạn văn bản sau:

Thức trọn đêm nay để nhớ thương em. Anh nghe tình yêu thức dậy trong lòng. Ước gì mình đừng ngăn cách, ước gì nhà mình chung vách. Anh khoét tường anh đến với em.

Thì tui cần đánh như sau:

1 Thức trọn đêm nay để nhớ thương em. 2 Anh nghe tình yêu thức dậy trong lòng. 3 Ước gì mình đừng ngăn cách, ước gì nhà mình chung vách. 4 Anh khoét tường anh đến với em.

Trong đó, số thứ tự là những số nhỏ nằm ngay trên góc đầu mỗi câu. (giốngcoi nhưmình nhấn Ctrl shift + vậy đó),

các bạn để ý, ở đây tui không có ý làm ra (tạo) footnote đâu nhé.

lop129hht

tui dùng word, hay bạn có chương trình nào để làm được thì xin giới thiệu dùm nghe.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Nghiên cứu đánh giá một số khó khăn mà giáo viên và sinh viên năm thứ hai trường Đại học SP TDTT Hà Ngoại ngữ 0
T [Word] Cách đánh Số thứ tự tự động Văn phòng - Office 0
Y Tìm phần mềm đánh số thứ tự trong nội dung văn bản có sẵn. Thủ thuật tin học 7
D Tạo mục lục trong Word 2007 bị lỗi font và mất số thứ tự đã đánh Hỏi đáp Tin học 1
F Giúp dùm em đánh số trang trong word từ trang thứ 3 Hỏi đáp Tin học 1
D Nghiên cứu đánh giá biến động các thông số ảnh hưởng đến chất lượng tôm sú (Penaeus Monodon) bảo quản ở 0 độ C sau thu hoạch Nông Lâm Thủy sản 0
D Đánh giá hiện trạng môi trường nước mặt và đề xuất một số giải pháp quản lý chất lượng nước trên địa bàn Huyện Mê Linh Nông Lâm Thủy sản 0
D Đánh giá công tác bồi thường, hỗ trợ và tái định cư ở một số dự án trên địa bàn phường Long Biên và phường Giang Biên quận Long Biên - TP Hà Nội Văn hóa, Xã hội 0
D Đánh giá khả năng sinh trưởng phát triển và năng suất của một số giống đậu tương tại trại thực nghiệm nông nghiệp khoa nông lâm ngư đại học vinh Nông Lâm Thủy sản 0
D Đánh giá một số chế độ phụ cấp lương trong khu vực công ở việt nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác