Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nhokkute_1612
By hoangoclan20337
#670580 Cái bản ghost tự làm còn nằm trong máy, mới ghost cách đây 4 tháng

Mình mua cái key Norton, cài windows lại làm gì mua key Norton ??? key trên mạng nhiều mà
By tianangnho_hn
#670581 Cái bản ghost tự làm còn nằm trong máy, mới ghost cách đây 4 tháng

Mình mua cái key Norton, cài windows lại làm gì Nguyên nhân gây ra cái lỗi này là do bạn setup 1 chương trình lúc bạn remove nó đi nó vẫn còn 1 file dùng để đặt biểu tượng trên taskbar...bạn có thể tìm thấy tên chương trình đó ở khoá PastIconsStream...đó là cái value mà mình bảo bạn xoá đấy

Sau một thời gian dài sử dụng những file chương trinh bạn đã remove nó sẽ nhiều lên...lúc bạn khởi động nó sẽ lấn át các file chương trình còn lại của bạn-->bạn sẽ không thấy icon file chương trình còn lại của bạn nữa...mặc dù bạn vẫn sử dụng được những chương trình đó

-->vì vậy mình mới biết lâu rồi bạn chưa cài lại windows hay ghost...và bạn setup va remove khá nhiều chương trình...
By lovely_yoyo
#670582 Nguyên nhân gây ra cái lỗi này là do bạn setup 1 chương trình lúc bạn remove nó đi nó vẫn còn 1 file dùng để đặt biểu tượng trên taskbar...bạn có thể tìm thấy tên chương trình đó ở khoá PastIconsStream...đó là cái value mà mình bảo bạn xoá đấy

Sau một thời gian dài sử dụng những file chương trinh bạn đã remove nó sẽ nhiều lên...lúc bạn khởi động nó sẽ lấn át các file chương trình còn lại của bạn-->bạn sẽ không thấy icon file chương trình còn lại của bạn nữa...mặc dù bạn vẫn sử dụng được những chương trình đó

-->vì vậy mình mới biết lâu rồi bạn chưa cài lại windows hay ghost...và bạn setup va remove khá nhiều chương trình... Ờ ờ! He he
By saobang9x_cz
#670583 Điều này chứng tỏ lâu rồi bạn chưa cài lại Win...Và còn setup and remove khá nhiều chương trình nữa...

Thôi chốt phát cuối cùng k được nữa thì mình bó tay...chắc bạn chỉ có cài lại windows mới fix được nó thôi

Bạn vào Registry Editor tìm theo đường dẫn
Code: HKEY_CURRENT_USER\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Explorer\ TrayNotify Nhấn giữ nút Ctrl chọn “IconStreams” và “PastIconsStream” sau đó nhấn nút Delete và click Yes để xóa 2 giá trị này đi.

Close Registry Editor và restart lại máy

p/s:Windows sẽ tự tạo mới lại 2 key đó cho bạn...

Good luck... Bạn chỉ chi tiết quá. Mình chỉ cần hỏi cách tạo lại icon, chứ mấy thao tác kia thì ai chả biết
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym