haizz cấp rài chán ghê các bạn ơi, em thì dùng windows 8 giờ lên lun 8.1 em xài binh thường, mấy thằng bạn em máy lỗi windows đưa em thui sẵng cái đĩa windows 8 cài lun cho nó, cài cho 3 em active by phone đàng hoàng, nhưng hết thằng này bị lỗi tới thằng kia bị lỗi,

em thấy 2 lỗi thường gặp nhất là mở máy tới phần đăng nhập rồi, đăng nhập và nó không hiện icon nào hết ỏ màn hình đen lun, thứ 2 là đăng nhập vào máy đơ lun không làm được gì hết, và giờ có thêm 1 lỗi nữa là máy repair hoài mà không vào được windows quan trọng là cái lỗi cuối ai giúp em với mệt mỏi wa huhu

Jourdaine

Có gì không ổn ở đây? Mình không bị nên không có ý kiến gì. Chỉ góp ý với bạn là sau khi cài đặt windows 8, nên cho máy update xong thì tắt hẳn auto update, chính sự cài đặt và config sau mỗi lần update đã làm trì trệ tiến trình shutdown và restart máy.

Bạn nên tắt phần đăng nhập bằng tài khoản Microsoft nếu không cần thiết .

Chuẩn quá, mình thấy 8.1 sài sướng đấy nhưng mà, *** biết repair thế nào nữa, toàn báo lối, lại phải cài lại từ đầu, haiz

chuvananqt_12b6

haizz cấp rài chán ghê các bạn ơi, em thì dùng windows 8 giờ lên lun 8.1 em xài binh thường, mấy thằng bạn em máy lỗi windows đưa em thui sẵng cái đĩa windows 8 cài lun cho nó, cài cho 3 em active by phone đàng hoàng, nhưng hết thằng này bị lỗi tới thằng kia bị lỗi,

em thấy 2 lỗi thường gặp nhất là mở máy tới phần đăng nhập rồi, đăng nhập và nó không hiện icon nào hết ỏ màn hình đen lun, thứ 2 là đăng nhập vào máy đơ lun không làm được gì hết, và giờ có thêm 1 lỗi nữa là máy repair hoài mà không vào được windows quan trọng là cái lỗi cuối ai giúp em với mệt mỏi wa huhu Bạn cho đĩa windows 8 vào repair lại nha, bạn vào được windows rồi nên update lên windows 8.1 sẽ ok thôi...

p/s: Kiểm tra xem windows đã được active chưa?

Theodore

mình nghĩ là quay về bản 8.0 đi ! bản 8.1 thì nhiều người kêu lỗi lắm ! mà cũng nặng hơn so với bản 8.0

Các chủ đề có liên quan khác