soi_hoang_7

Mình mới nâng cấp HDH lên windows 8.1 pro. Định tạo cái file ảnh để sao lưu hệ thống, nhưng tìm hoài không thấy! có ai biết nó ở đau không? chỉ mình với, không biết có phải là windows 8.1 đã bị bỏ chế độ này không nữa!

Mặc kệ nó nằm ở đâu, các bạn theo cách này:

- Mở CMD (Command Prompt) với quyền Admin.

- Gõ mkdir D:\RefreshImage rồi ấn Enter để tạo thư mục RefreshImage trên ổ D để lưu file backup hệ thống.

- Gõ recimg -CreateImage D:\RefreshImage rồi ấn Enter để windows tạo file backup. Thời gian sẽ lâu hay rất lâu. các bạn cứ chờ cho hoàn tất rồi vào D:\RefreshImage để kiểm tra lại.

Nếu không thích dùng lệnh thì làm như sao

Nhấp chuột vào lá cờ mở action center/file history/ chờ nó load 1 hồi chọn system image backup/ tới đây thì bạn muốn lưu ở đâu thì tùy bạn

Còn muốn lưu vào ổ cứng ngoài thì gắn ổ cứng vào trước , còn như muốn lưu ở home netword nhấp vào select drive thay cho system image backup

vo_kimhung

Mặc kệ nó nằm ở đâu, các bạn theo cách này:

- Mở CMD (Command Prompt) với quyền Admin.

- Gõ mkdir D:\RefreshImage rồi ấn Enter để tạo thư mục RefreshImage trên ổ D để lưu file backup hệ thống.

- Gõ recimg -CreateImage D:\RefreshImage rồi ấn Enter để windows tạo file backup. Thời gian sẽ lâu hay rất lâu. các bạn cứ chờ cho hoàn tất rồi vào D:\RefreshImage để kiểm tra lại. cách này mình muốn dùng lại thì làm thế nào

MacBeth

Có nhiều cách, đều dùng chức năng Restore của Win: từ trong Win, từ đĩa recovery hay đĩa cài đặt windows 8...

Có nhiều cách, đều dùng chức năng Restore của Win: từ trong Win, từ đĩa recovery hay đĩa cài đặt windows 8... bán có thể nói rõ hơn không

8.1 không có sao lưu File history và System Image Recovery như trên win8

bạn ghost 1 bản có hay hơn ko.

trên w8,khi mới cài windows xong,mình thử backup bằng công cụ "windows 7 file recovery" tạo ra file hơn 15G,bằng luôn ổ C rồi.

sau đó ghost thì tạo ra bang ghost 6Gb

hoak_gift

Trích tuainhan View Post

Có nhiều cách, đều dùng chức năng Restore của Win: từ trong Win, từ đĩa recovery hay đĩa cài đặt windows 8...

bạn có thể nói rõ hơn không Bạn vào trang này:

ilvcom94

trên w8,khi mới cài windows xong,mình thử backup bằng công cụ "windows 7 file recovery" tạo ra file hơn 15G,bằng luôn ổ C rồi.

sau đó ghost thì tạo ra bang ghost 6Gb Chém gió à bác. thế cái gì đây :

E đang xài tiếng việt nên vào theo đường dẫn nhé control panel -> cái đầu tiên -> cái đầu tiên -> thấy 2 cái biểu tượng kick vào cái biểu tượng máy tính có cái đồng hồ xoay ngược lại đấy là vào tạo recover . đến đây chắc bác tự làm được r nhé.

hoxuan_tai

bạn đọc bài này
Chém gió à bác. thế cái gì đây :

E đang xài tiếng việt nên vào theo đường dẫn nhé control panel -> cái đầu tiên -> cái đầu tiên -> thấy 2 cái biểu tượng kick vào cái biểu tượng máy tính có cái đồng hồ xoay ngược lại đấy là vào tạo recover . đến đây chắc bác tự làm được r nhé.

sau đó ghost thì tạo ra bang ghost 6Gb Bạn xem lại # 4 và bạn đi theo đường dẫn của mình comment bạn sẽ thấy win8.1 không mất đi cái backup file hệ thống. Bạn nên tìm hiểu rõ hãy comment đỡ phải bị hố

Để bạn khỏi thắc mắc mình đưa luôn 1 cái ảnh bạn xem nhé

.............
Nếu bạn Edit post trên thì mình cũng sẽ edit post này !!! @@@

Barnabas

bạn đọc bài này Thế cái e đưa ra trong ảnh là cái gì thế. windows e không phải 8.1 à

hoang_khiem93

các bạn đừng tranh cãi nữa! Tất cả đều đúng! Tác giả bài viết của trang công nghệ (16-07-2013) cũng đúng. Sai là từ Microsoft, khi bản windows 8.1 chưa hoàn thiện Windows 7 File Recovery đã bị gỡ bỏ, System Image backup chưa được thêm vào. Chính vì dựa trên bản cài đặt đó tác giả đã viết

Windows 8 đã giới thiệu một giải pháp mới, đơn giản hơn được biết đến với cái tên File History. Tuy nhiên, công cụ này cũng bao gồm tất cả các công cụ sao lưu cũ của thế hệ windows trước đó là windows 7.

Với windows 8.1, những công cụ này không còn hiện diện.Windows 8.1 vẫn cho phép bạn phục hồi một tệp sao lưu được tạo bởi windows 7, do đó bạn có thể truy cập được các tập tin cũ của bạn, nhưng bạn không thể tạo một sao lưu Windows 7 hay một sao lưu hệ thống nào khác nữa.

Nếu bạn muốn tạo một sao lưu hệ thống hay phục hồi, bạn cần sử dụng phần mềm sao lưu của bên thứ 3.

Qua đây các bạn rút kinh nghiệm; cái không có lúc này chưa hẳn là không có mãi. Cái gì có sau sẽ loại bỏ cái trước nó. Thay vì bác bỏ chúng ta nên tìm hiểu tại sao . Anh em trong nhà, mọi chuyện bỏ qua khi vấn đề đã rõ .

Curran

các bạn đừng tranh cãi nữa! Tất cả đều đúng! Tác giả bài viết của trang công nghệ (16-07-2013) cũng đúng. Sai là từ Microsoft, khi bản windows 8.1 chưa hoàn thiện Windows 7 File Recovery đã bị gỡ bỏ, System Image backup chưa được thêm vào. Chính vì dựa trên bản cài đặt đó tác giả đã viết

Qua đây các bạn rút kinh nghiệm; cái không có lúc này chưa hẳn là không có mãi. Cái gì có sau sẽ loại bỏ cái trước nó. Thay vì bác bỏ chúng ta nên tìm hiểu tại sao . Anh em trong nhà, mọi chuyện bỏ qua khi vấn đề đã rõ . Cũng chỉ là thảo luận thôi mà bác đưa ra lí lẽ bảo vệ quan điểm của mình thôi chứ có gì đâu mà cãi nhau. Bác kia cũng hơi bảo thủ mình post ảnh rành rành ra thế vẫn còn đưa cái link từ đời nào ra

ceotre

Mấy bác cho hỏi ngoài lề với ạ. Mấy bác lên 8.1 từ store hay sao ạ. Em lên từ store mấy lần rồi, dùng một hồi là bị lỗi k mở được ứng dụng ở metro phải recovery lại

Mấy bác cho hỏi ngoài lề với ạ. Mấy bác lên 8.1 từ store hay sao ạ. Em lên từ store mấy lần rồi, dùng một hồi là bị lỗi k mở được ứng dụng ở metro phải recovery lại Có người upgrade từ Store, có bạn tự cài bằng bản tự download, xong Active.

Các chủ đề có liên quan khác