Hic bất biết máy tính bị nhiễm virus gì mà nó tự động phá băng, xóa hết các file chạy .exe.

Các chương trình winrar, word, excel bị lỗi hay bất sử dụng được

Game nào cũng bất chơi được....

Cài thêm chương trình gì vào nó cũng xóa hết các file chạy nên bất thể cài chương trình diệt virus vào được...

Bro/ Sis nào có cách chữa, thì chỉ cho mình với.

Thank nhiều!

jojoolio121

Chữa gì nữa, ghost lại windows cho nhanh. Thêm nữa các file .exe ở các phân khác cũng hỏng luôn rồi. Phải xóa bỏ hết các file đó đi, chứ không ghost lại windows là dính lại liền.

truongboy_kute

Bạn cần diệt bằng đĩa hirentboot hay usbboot thì mới diệt được virus bạn à, lỗi này bất biết bạn có ghost hay phải cài lại windows bất nữa, nếu bất có gì quan trọng thì bạn format, cài lại windows mới là tất cả chuyện được giải quyết, nhưng nếu cần thì vẫn diệt được, bạn xem cách làm usb diệt virus bằng kapersky ở đây, vì bài chỉ dẫn hơi dài nên mình chỉ post link, bạn tham tiềmo.

Sully

dùng đóng băng ổ mà virus vừa lọt vào được thì thôi rồi. cứu với chữa làm gì cho mệt. bây giờ phải fomat thôi.

trungtamtayau

bạn dùng chương trình diệt virus McAfee gì gì đó có trong đĩa Hiren boot đấy

Khởi động máy tính từ đĩa Boot ,chọn mục Antivirus -> McAfee .Các thao tác còn lại khá đơn giản ( chỉ đơn thuần là chọn phân vùng và..quét ) .Diệt virus trên nền Dos như thế mới hiệu quả (nhưng nhớ mua đĩa Hiren Boot mới nhất nhé 9.9 hay 10.0 gì đó ,để soft antivirus được update ) Việc quét khá lâu ,ráng chờ nhé

Xong hết rồi hãy bung Ghost hay cài lại windows .Sau cùng ,nếu có điều kiện thì lên lại cái list ~ gì bị mất rồi ra quán download lại ,còn nếu chịu khó thì tìm vài soft khôi phục dữ liệu để recover lại (sẽ lâu đấy ) quyết định tùi bạn

Nếu muốn phục hồi ,tui gợi ý cho vài soft nè:

2-Format Recovery

recovermyfile

kernel for FAT NTFS

hay

Power data recover

pass

hay

2mb

Getdataback

8mb

Recovermy file

8mb

Cứ từ từ mà làm nhé ,hồi trước thằng bạn tui cũng gặp như thế ròi ,mất khá nhiều times đấy .Chúc thành công !!!

Các chủ đề có liên quan khác