Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By gau_bong484
#663726 chả biết đi mò từng cái cũng mệt. tốt nhất gỡ cái không xài ra thì đỡ phải tắt
By sinner_blog
#663728 vào msconfig tắt hả bạn, mình không rành cái này lắm Đúng là vào System Configuration Utility (msconfig), vào Startup chọn Disable những chương trình không cần thiết cho khởi động cùng Win, vào tiếp Services chọn Hide All

Microsoft Services để ẩn tất cả các Service của windows rồi bạn lần lượt chọn Disable những Service không cần thiết.

Bạn yên tâm việc Disable không hề làm hỏng hệ thống, không chạy Startup thì khi cần windows sẽ gọi lại. Mình đề nghị bạn nên tắt những Startup, Service có dính đến server và update, helper. Đương nhiên khi nhiều tiến trình chạy thì sẽ tăng hoạt động của CPU, chiếm nhiều Ram.

Tiếc là bạn không có nhiều kinh nghiệm chứ nếu không còn có thể tắt bớt vài Service của Win. Chắc chắn máy của bạn sẽ chạy nhanh hẳn sau khi tinh giảm Startup, Services.
By Trahern
#663729 cho mình hỏi cái CPU Usage cao là do nguyên nhân nào vậy bạn

máy mình xài được hơn 1 năm rồi Bạn nên làm thế này :

1. Vệ sinh máy. ( Bôi keo tản nhiệt, quạt ), mang ra tiệm họ làm cho

2. Cài lại hệ điều hành. Đừng cài diệt virus nữa. Có sẵn trong Windows rồi. Copy các thứ quan trọng ra USB rồi Format hết các ổ đĩa.

3. Dùng phần mềm này : Advanced System Optimizer để Update và sửa lỗi Windows sau khi cài Windows xong

4. Cập nhật các bản vá lỗi của Windows nữa nhé

5. Nên chuyển sang Windows 8 mà sài. Đừng Windows 7. À mà RAM 2GB thì XP mẹ nó đi

Tạm thời thế đã
By Culvanawd
#663730 trả lời như một người chưa hề biết vọc vạch máy tính... Ko! Ý bạn ấy là làm sao mà tắt cái nào trong process dc, vì mỗi cái nó có một chức năng riêng mà không tin thử tắt xem

Còn ServiceStartup thì nên tắt bớt cho dỡ ngốn RAM, CPU
By tracgiahan96
#663731 Ko! Ý bạn ấy là làm sao mà tắt cái nào trong process dc, vì mỗi cái nó có một chức năng riêng mà không tin thử tắt xem

Còn ServiceStartup thì nên tắt bớt cho dỡ ngốn RAM, CPU sao không tắt được cái gì...vậy mấy tiền bối trên kia bày sai ah...thịt những thằng không dùng...nhất thằng svchost.exe (superfetch) giam đi được nhiều lắm đấy...
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym