sad_boy8x

thanh địa chỉ web của e bị mất nét của các chữ cái như: a,w,m,u. Nhìn rất khó chịu. có pro nào biết cách sửa ko?

An_kute

Cái Unikey đang ở chế độ gõ E thử chuyển qua V xem có hết lỗi ko

bạn vào web đó bằng Firefox, IE xem có bị như thế k? Vào các trang có bị k? Những chữ đó trong tên file, trong văn bản,... có bị mất nét như thế k? Nếu có chắc bị thiếu font. Bạn tìm down bộ font full về xem

noel_fukinou

firefox hay IE thì không bị, chỉ bị trên chrome. Công ty ban đầu có 1-2 máy bị, bây giờ thì máy nào cũng bị, mình nghi là do virus. trong tên file hay văn bản không ảnh hưởng gì cả. minh cũng đã download ful font abc, unicode về rồi nhưng vẫn không được

quangtrungks7a

Theo trang support của Google (

Nếu bạn thấy hình vuông hiển thị thay vì văn bản trên trang web bạn truy cập, hãy thử thay thế kiểu mã hóa của trang web theo cách thủ công. Hãy làm theo các bước sau:

Nhấp vào trình đơn Chrome trên thanh công cụ của trình duyệt.

Chọn Công cụ (Tools).

Chọn Mã hóa (Encoding).

Chọn một trong các kiểu mã hóa được liệt kê hay chọn Tự động phát hiện. Nếu bạn chọn tự động phát hiện, Google Chrome sẽ phân tích nội dung trên trang để đề xuất kiểu mã hóa phù hợp nhất. Để có trải nghiệm duyệt web nhanh nhất, chúng tui khuyên bạn nên tắt chế độ tự động phát hiện sau khi bạn thoát khỏi trang web.

boyhayvegai

Bạn thử dùng để quét toàn bộ máy nhé. Sau khi quét bạn nên gỡ sạch Chrome tiến hành cài lại

Doggie

mình cũng đã dùng MBAM quết toàn bộ máy và gỡ chrome cài lại nhưng vẫn không được. Lỗi này hình như mới, mình tìm trên mạng thấy các topic cũng chỉ mới lập gần đây và chưa có cách giải quyết

Wolf

lỗi này do cài phần mềm kế toán nên bị. ai biết cách khắc phục không nhỉ

kotori_test

ai khắc phục được rồi POST cách giải quyết lên cho cả nhà cùng tham khảo nhé ..

chúc bác ấy mau lành bệnh

pe_cuc

chắc không phải phần mềm kế toán đâu. Vì mình không có dùng. Mình đoán là do virus nhưng không cách nào sửa được cả

trongvippro90

hjx máy mình cũng bị như vậy máy ở nhà giờ đến máy cty cũng dính chưởng. có bác nào giải quyết được chưa

lanhgia007

Mình cũng bị như bạn á, kết luận là bị lỗi do cài phần mền kế toán, nhưng chưa có cách khắc phục. Bạn nào biết thì đăng lên cho bà con cùng sữa nhé.

P/s : Các trình duyệt khác vẫn xài được bình thường!

Các chủ đề có liên quan khác