Forster

64 bit máy này hơi quá, nhưng cài được. theo mình 32bit không nhận hết Ram nhưng có sao đâu, mượt là OK.

Briggebam

thoải mái đi, nếu sợ thì dùng bản pro 64bit thôi còn máu thì chiến luôn ulti, cài windows xong thì nhớ tắt các dịch vụ không cần thiết và tắt luôn update đi nhé

ai_hoi

Chính xác không phải cứ 4G ram là phải chạy 64bit. Cấu hình như thế nên chạy 32bjt thui bạn ạk. Nếu ram từ 6G hay 8G thì hãy chạy nên windows 64B. Vả lại cũng ít phần mêm để chạy trên nền 64B lắm. Core I3 này xung nhịp yếu quá. Bạn nên chạy 32b để chạy phần mềm cho lẹ, hj

Vậy ý của bác cứ Ram 4G là phải 64bit à.mình ram cũng 4G nè chạy 32bit có sao,ram vẫn nhận 3,67 và mình vẫn chạy được nhiều ứng dụng nặng. Task Manager của mình vẫn báo ram sử dụng trên 3G cơ mà.Ram nào chả được bác cứ phải loằng ngoằng chính bạn mới là người loằng ngoằng đó, 64bit chạy game và ứng dụng mượt gấp nhiều lần 32bit, các hãng máy tính hiện nay người ta test game, ứng dụng đều trên win7 64bit đó bạn ạ =="

Còn cái vụ RAM 3.67 của bạn là do nó chia cho card màn hình rồi còn đâu nữa =="

P/S: Không chạy ứng dụng gì mà RAM bạn đã chiếm 3GB thì mình khuyên bạn nên cài lại windows và quét virus

Whitman

Chính xác không phải cứ 4G ram là phải chạy 64bit. Cấu hình như thế nên chạy 32bjt thui bạn ạk. Nếu ram từ 6G hay 8G thì hãy chạy nên windows 64B. Vả lại cũng ít phần mêm để chạy trên nền 64B lắm. Core I3 này xung nhịp yếu quá. Bạn nên chạy 32b để chạy phần mềm cho lẹ, hj Bạn mua các máy tính dòng đời mới hiện nay người ta đều cấp cho RAM 4GB và chạy win8 64bit nhé bạn

Các chủ đề có liên quan khác