Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By aodaivietnam28388
#658760 em đang cài lại windows 7 (đến đoạn fomart ổ C) cho laptop dell N4050 thì bị mất điện.(em lại quên lắp pin vào). Sau đó em cài lại thì máy không nhận được ổ nữa. Dùng đĩa Hirent boot thì vào được nhưng đến khi định format ổ bằng phần mềm trong hirent boot thì không extract file được. (báo failed). Em rất lo không biết có phải máy bị hỏng ổ cứng không. vì trong máy có rất nhiều dữ liệu quan trọng liên quan đến công việc. Mong mọi người cho em lời khuyên để em có thể sớm khắc phục. Em xin cảm ơn!
By tidius2625
#659002 cụ thể là không nhận ổ nào? nếu không nhận DVD thì mượn máy khác mà burn cái win7 iso vào USB mà cài, đĩa hiren mà vẫn vô được thì HDD của bạn chưa bị sao đâu, chắc sốc điện thôi, cứ bình tĩnh, thử cài bằng USB đi đã, có gì Phần mềm tiếp
By hs_guong_mau
#659003 Mình có gặp trường hợp của bạn rồi. Nếu mất điện thì chờ khoảng 15' rồi gắn pin vào rồi cài windows lại xem. Nếu không thấy HDD thì hơi khó.

Nếu cho đĩa HB vào máy báo Failed. Khả năng do đĩa HB, ổ DVD và cuối cùng là không có HDD nên nó không giải nén File tạm dc
By haihong0403
#659006 e đang xài con toshiba. tình hình e đang cài win7. bất ngờ nó cúp điện nên nó tắt máy. khi có điện trở lại e mở máy lên nó không cài đặt windows tiếp tục nữa. nó cứ restart máy lại hoài.e nên làm gì để tiếp tục cài win. mong các anh,chị giúp giùm em. thank...!!
By [email protected]
#659008 e đang xài con toshiba. tình hình e đang cài win7. bất ngờ nó cúp điện nên nó tắt máy. khi có điện trở lại e mở máy lên nó không cài đặt windows tiếp tục nữa. nó cứ restart máy lại hoài.e nên làm gì để tiếp tục cài win. mong các anh,chị giúp giùm em. thank...!! Ghost lại lần nữa, hay làm cái usb để boot cài windows 7 lại, z thôi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym