Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hehehe_hahaha
#652760 Tiền sửa máy đắt gần bằng tiền mua máy , tiền mua dvd win8 xịn thì đắt gần bằng 1 nửa tiền mua máy , đi làm cả ngày , không có time mang đi sửa nên nhờ mọi người xem có cách gì mà không cần đĩa dvd mà vẫn sửa được ... thank
By hermione_1010
#652761 mỗi chuột ak :-| ấn Ctrl + Shift + esc ra taskmanager không ? hay ctrl alt del cũng dc, nếu lên dc taskmgr thì vài File > new task . gõ explorer

enter xem dc ko
By phamthiminhloan83
#652762 bạn dùng bộ cài windows của bạn tạo boot cho USB rùi vào tiến hành cài windows chọn chế độ repair windows xem sao nhé,còn không được thì cài lại windows đi cho nhanh
By datinh_hoanganh171
#652763 mất file explorer.exe bác à. có thể sau cú rớt hdd bị "chấn động" nên vô tình cái file explorer.exe "rớt" mất ra khỏi HDD rồi nói cho vui thôi. bác tải file này trên mạng về nhá. vô mini windows (k thích mua đĩa hiren thì tạo usb boot) thả nó vô x:\windows\system32. x là ổ cài win. hay tải file iso windows 8 trên mạng về (2-3gb) dùng tool "windows 7 usb/dvd tool" bỏ nó vô usb. lúc bật máy nhấn F8 rồi chọn ở đâu đó mục "refresh windows" cắm usb vô rồi cho nó chạy. máy sẽ y như cài lại windows nhưng k mất bản quyền
By vietnam
#652765 mỗi chuột ak :-| ấn Ctrl + Shift + esc ra taskmanager không ? hay ctrl alt del cũng dc, nếu lên dc taskmgr thì vài File > new task . gõ explorer

enter xem dc không sau đấy là máy tự khởi động lại
By xman_bank
#652766 bạn dùng bộ cài windows của bạn tạo boot cho USB rùi vào tiến hành cài windows chọn chế độ repair windows xem sao nhé,còn không được thì cài lại windows đi cho nhanh cài lại windows thì mình sẽ không nhờ như thế này đâu à
By style_more
#652767 cài lại windows thì mình sẽ không nhờ như thế này đâu à vậy thì bạn chạy chế độ repair mà mình nói đó,thường sẽ sửa được lỗi này
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym