thejedi203

Mọi người coi giúp mình với, lúc trước thấy CPU cứ 100% nên mình sợ virut nên đã cài lại HDH.nhưng mới tải google chrome về cài nhưng cứ mở 2 tab thì CPU nó lại 100% ( 1 tab thì khoảng 8x đến 100). mới tải GC trên web về cài lun mà không bít bị j nữa, mn coi nó bị j thế

vp_hue

khiếp gc chiếm trong máy bạn gần 300mb!!

còn tại sao thì do gc nặng thôi! thử ff,ie coi

- Bình thường thì CPU bạn nó chạy bao nhiêu % khi không chạy ứng dụng gì và khi mở 1 Forder hay bất cứ gì thì CPU nó có tăng 1 cách đột biến hay không ? và máy bạn chạy có hiện tượng đơ, treo hay giật khi nghe nhạc, clip trực tuyến hay không ? máy có nóng và khởi động lại hay gì không bạn, tiện thể xem máy bạn dùng diệt virut nào nữa. Máy bình thường nếu chạy win7 ram 1gb chip Pen 4 mở được thoải mái 4 tab Chome không vấn đề gì mình nghĩ bạn nên vệ sinh máy lại xem sao rồi cài lại máy xem kết quả ra sao nhé.

Chúc bạn thành công.

binhcong_bc

- Bình thường thì CPU bạn nó chạy bao nhiêu % khi không chạy ứng dụng gì và khi mở 1 Forder hay bất cứ gì thì CPU nó có tăng 1 cách đột biến hay không ? và máy bạn chạy có hiện tượng đơ, treo hay giật khi nghe nhạc, clip trực tuyến hay không ? máy có nóng và khởi động lại hay gì không bạn, tiện thể xem máy bạn dùng diệt virut nào nữa. Máy bình thường nếu chạy win7 ram 1gb chip Pen 4 mở được thoải mái 4 tab Chome không vấn đề gì mình nghĩ bạn nên vệ sinh máy lại xem sao rồi cài lại máy xem kết quả ra sao nhé.

Chúc bạn thành công. Mở mấy cái kia thì nó cũng tăng cao nhưng nó có giảm chứ không như mở GC nó cứ 100% hoài lun. nhìu lúc xem video bằng KMP nó cũng hay đơ đơ mình phải khởi động lại thì nó mới coi ngon được (xem off thôi chứ trước h ít coi onl)

Mình dùng MSE nhé, ram 4G nhưng xài 32bit, cỏe 2 due

goldenchip_1987

còn tại sao thì do gc nặng thôi! thử ff,ie coi Mình mở 2 tabs mà sao nó ra 4 cái lận chả bít sao nữa, mình thì vẫn thik GC hơn
Chạy quá nhiều addon và toàn addon ngốn RAM và CPU. chạy có 5 cái à bạn , mình mới xóa bớt mấy cái rồi

angel12o6

còn tại sao thì do gc nặng thôi! thử ff,ie coi Chrome ăn RAM chứ có ăn CPU đâu mà kêu Chrome nặng.

Styrbiorn

xài bản portable ít bị lỗi hơn, tặng bạn link download:

khoảng 2 tháng thì vào thư mục cài đặt và shift delete thư mục data lun!

vu_thu_tphd

Mở mấy cái kia thì nó cũng tăng cao nhưng nó có giảm chứ không như mở GC nó cứ 100% hoài lun. nhìu lúc xem video bằng KMP nó cũng hay đơ đơ mình phải khởi động lại thì nó mới coi ngon được (xem off thôi chứ trước h ít coi onl)

Mình dùng MSE nhé, ram 4G nhưng xài 32bit, cỏe 2 due - Với cấu hình của bạn thế này mình nghĩ bạn nên vệ sinh lại máy sau đó cài lại windows mình vẫn thiên về khả năng máy của bạn do nóng quá nên gây ra. Nếu bạn chạy windows mà bản 32bit vs ram 4gb thì máy của bạn vẫn nhận được tầm khoảng 2.76gb hay hơn nên mình nghĩ chỉ do máy nóng quá.

nhitieuthu_114

Mở mấy cái kia thì nó cũng tăng cao nhưng nó có giảm chứ không như mở GC nó cứ 100% hoài lun. nhìu lúc xem video bằng KMP nó cũng hay đơ đơ mình phải khởi động lại thì nó mới coi ngon được (xem off thôi chứ trước h ít coi onl)

Mình dùng MSE nhé, ram 4G nhưng xài 32bit, cỏe 2 due - Với cấu hình của bạn thế này mình nghĩ bạn nên vệ sinh lại máy sau đó cài lại windows mình vẫn thiên về khả năng máy của bạn do nóng quá nên gây ra. Nếu bạn chạy windows mà bản 32bit vs ram 4gb thì máy của bạn vẫn nhận được tầm khoảng 2.76gb hay hơn nên mình nghĩ chỉ do máy nóng quá.

Yvon

- Với cấu hình của bạn thế này mình nghĩ bạn nên vệ sinh lại máy sau đó cài lại windows mình vẫn thiên về khả năng máy của bạn do nóng quá nên gây ra. Nếu bạn chạy windows mà bản 32bit vs ram 4gb thì máy của bạn vẫn nhận được tầm khoảng 2.76gb hay hơn nên mình nghĩ chỉ do máy nóng quá. Mình mới cài lại windows đó, còn về VS máy thì phải mang ra tiệm ak bạn hay là tháo máy ra lau bên trong thôi

kimyuong_hi

Mình mới cài lại windows đó, còn về VS máy thì phải mang ra tiệm ak bạn hay là tháo máy ra lau bên trong thôi tất nhiên là nên mang ra tiện rồi bạn à. Mình không biết làm, động vào rồi khổ đó bạn

Các chủ đề có liên quan khác