mình dùng các chương trình nói chung là tất cả 10 phần mềm diệt víru phát triển nhất quét. trong đó có bitdefender có bản quyền và tất cả các chương trình diệt virus mình sài không phát hiện dc gì.mình tải spyware doctor về thì quét phát hiện dc 4 con này:

spyware.known_bad_sites ( 1con )

adware.advertising ( 1 con )

trojan-pws.onlinegames.kw ( 1 con )

worm.im.sohanad ( 3 con )

4 con trên đều phát hiện dc nhưng không diệt dc mình vừa diệt bằng chế độ sefe approach thì diệt dc 3 con còn con worm.im.sohanad thì không diệt dc, và máy báo con này nó làm mất run trong alpha ( not run) và attenuate anthology accoutrement và không hiện assignment manage. mình vừa phục hồi lại nhưng sau mỗi lần tắt máy mởlên lại y như cũ .và mình gõ lệnh regedit trong run để tìm khóa thì không không dc lệnh regedit.và sau khi quét bằng safe approach thì báo diệt dc 3 con trên thì mình retart lại máy quét thì vẫn còn 3 con trên. ai giúp mình với. có cái nào diệt dc 4 con trên ko.cảm ơn.con này phá ghê qua'

Chago

Dùng Hiren'sBootCD9.6 (tìm download trên mạng về và ghi ra đĩa CD), dùng nó quét virut trong dos. hay dùng đĩa LHT mới nhất mua ở ngoài cửa hàng chỉ độ có 8000đ , bạn hãy quét diệt virus từ trong dos, safe approach sẽ hiệu quả hơn .Chú ý nhớ tắt kết nối internet, tắt arrangement restore trước khi diệt virus.

-Mở binder options > angle > appearance all book và bỏ chọn adumbrate adequate operating arrangement file. Tiếp đến dò tìm các ổ cứng và xóa trả toàn ( nhấn shift+delete) các book autorun.inf và page.pif Tiếp theo mở Msconfig > startup, bỏ chọn các chương trình khởi động có dạng ~exe~1.exe đi. Sau đó khởi động lại máy và quét virus toàn bộ lần 2. và tắt nguồn điện ra khỏi máy chờ khoảng 30 phút sau mới có thể tiếp tục cho máy tính hoạt động trở lại.

- Sau khi diệt virus, khi khởi động máy, nếu nó hiện bảng thông báo bất tìm thấy file…exe gì đó. Tình trạng này là do các book nhiễm virus vừa bị chương trinh diệt virus xóa nhưng các lệnh kích hoạt chúng thì vẫn còn tại . Do vậy ta hãy xóa các lệnh này bằng cách: mở hộp Run, gõ regedit > Enter. Cửa sổ hiện ra, trong khung bên trái, blow trỏ phải lên hàng chữ HKEY_CLASSES_ROOT, gõ tên file…exe (xuất hiện trong bảng cảnh báo…) vào ô trống trong cửa sổ hiện ra và bấm Enter, khi cửa sổ này mất đi, bấm phím F3 để nhảy hàng chữ chứa lệnh kích hoạt file…exe trong khung bên phải, bấm phím Annul để xóa lệnh này, sau đó bấm phím F3 để tìm và xóa tất cả các lệnh liên quan tới book virus...exe gì đó.

-Mở hộp Run gõ services.msc, bang bifold lên những thứ liên quan tới tên book virus > stop > startup blazon chọn attenuate và khởi động lại máy (khuyến cáo : phải chọn đúng tên book virus, nếu chọn sai thì rất nguy hiểm cho máy tính).

Mantotohpa

cài lại windows là chắc ăn , làm gì cho mệt . giữ liệu quan trọng thì cho vào usb là xong

Các chủ đề có liên quan khác