bell_poupee

máy mình mở lên thì bị lỗi này, pro vào biết vào chỉ giúp mình với.

đã quét bằng CClean nhưng vẫn bị, có đọc qua bài của 1 pro chỉ nhưng link down cái repeair tool của pro đó send thì die mất rồi.

giờ mong ae nào rành thì giúp mình với!

thanks ae đã đọc!

li_sa

Ko biết giúp được bạn không bạn thử tham khảo link sau:

Lúc trước có bị qua nhưng trên windows 7 chỉ cài lại C++, update windows thì lại không thấy em đó nữa

barabp

Theo một trang mình tìm được

Thì lỗi runtime error 217 xảy ra do thiếu file dll, lỗi trong registry, virus, phần regional settings không được chỉnh đúng... dịch được mấy cái này

Giải pháp:

1.Update win. Giải pháp khác là cài net framework hay C++ nếu may mắn file dll còn thiếu hay lỗi sẽ được sửa. Mình từng sữa lỗi này bằng cái cài net framework nhưng lần thứ 2 bị thì không sữa được

2.Vào control panel chỉ lại Regional Settings cho đúng.

3.Lỗi thường do thiếu file Stdole32.tlb, tải file này về, chép vào thư mục system32, mình nghĩ nếu sữa được rồi thì khỏi làm bước này.

4.Dọn dẹp registry.

annhien0902

Theo một trang mình tìm được

Thì lỗi runtime error 217 xảy ra do thiếu file dll, lỗi trong registry, virus, phần regional settings không được chỉnh đúng... dịch được mấy cái này

Giải pháp:

1.Update win. Giải pháp khác là cài net framework hay C++ nếu may mắn file dll còn thiếu hay lỗi sẽ được sửa. Mình từng sữa lỗi này bằng cái cài net framework nhưng lần thứ 2 bị thì không sữa được

2.Vào control panel chỉ lại Regional Settings cho đúng.

3.Lỗi thường do thiếu file Stdole32.tlb, tải file này về, chép vào thư mục system32, mình nghĩ nếu sữa được rồi thì khỏi làm bước này.

4.Dọn dẹp registry. Bạn rảnh quá vào đây spam bài ah.

yeunhoanh_nhiu

Không biết sao đăng nhiều vậy nữa, đăng xong nó ra 1 trang The page you are looking for is temporarily unavailable. Please try again later. Quên tắt, vô chơi game, lúc ra thì nó vậy đó

Ezhno

đêm qua mình cải thử diệt virus BKAV pro thì quét thấy tới hơn 700 con.

giờ muốn sập windows luôn rồi.

có lẽ phải format ổ cứng rồi cài lại thôi@@

bff_pro

đêm qua mình cải thử diệt virus BKAV pro thì quét thấy tới hơn 700 con.

giờ muốn sập windows luôn rồi.

có lẽ phải format ổ cứng rồi cài lại thôi@@ đúng rồi đấy, vì bkav chưa chắc đã quét hết lũ virus, nhớ cài windows xong cài ngay Kis or Nis nhá!

yê!

Đúng là chỉ có format toàn bộ ổ cứng rồi cài mới lại windows là tốt nhất!

mình cài mấy hnay, máy chảyasts ok, không thấy hiện tượng gì hết

Các chủ đề có liên quan khác