Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By rua_dino_boclua
#644960 tình hình là em vừa cài trúng cái bản win7 cùi mía, nó chậm ơi là chậm. khởi động mất gần 1 phút ... em muốn hỏi là dùng windows như thế thì có ảnh hưởng j đến phần cứng không ... vì em đang muốn chờ windows 8.1 bản chính thức ra thì cài lại luôn một thể ...
By tracy_terry
#644978 không phải là do windows cùi mà do bạn dùng nhiều startup khiến cho lúc khởi động quá lâu mà thôi bạn có thể tắt một vài startup bằng cách gõ msconfig vào run rồi chọn tab startup bỏ bớt một vài cái
By hoangtu548
#644980 Củng có thể vì khi chạy chậm chứng tỏ phần cứng không đủ tài nguyên để chạy khi đó phần cứng hoạt động 100% công suất ==> nhanh hỏng hơn cũng có thể theo tình trạng này hay phần cứng của bạn hỏng trước rồi kiểm tra kỉ đi bạn ơi từ máy cái startup trước rồi đến cái windows tệ hơn là phàn cứng
By onijuka_love
#645128 tình hình là em vừa cài trúng cái bản win7 cùi mía, nó chậm ơi là chậm. khởi động mất gần 1 phút ... em muốn hỏi là dùng windows như thế thì có ảnh hưởng j đến phần cứng không ... vì em đang muốn chờ windows 8.1 bản chính thức ra thì cài lại luôn một thể ... Khởi động chưa đầy 1 phút mà kêu gì? Anh đây toàn 1 phút rưỡi mà đã kêu ca gì đâu. Thích nhanh thì mua con Casio Fx 570 ES Plus về dùng, khởi động chưa đầy 1s

Ghét windows 7 thì phang windows 8 đê, không thì chơi cái bản Preview cũng được, ngắm con cá cho thích
By cammje_cammje_05
#645129 khả năng hỏng phần cứng thấp nhưng theo thời gian nếu windows lỗi nó sẽ ảnh hưởng. cài w8 đi bác dùng phê lắm. đợi 8.1 chính thức thì update lên được mà không cần cài lại nữa
By millionmen_mkbird
#645130 Thank tất cả các bạn đã bỏ time tư vấn ... máy này em mới mua năm ngoái, cấu hình cũng khá mạnh (CPU i5, RAM 8GB, VGA 1GB) trước giờ chạy vẫn vù vù, khởi động chỉ mất tối đa là 40s... vừa rồi windows nó lỗi quá nên mới phải cài lại ai dè tải trúng cái bản windows 7 này (hình như không phải là bản sp1)

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

em vừa mới cài dc mấy tuần thôi nên bh mà lại dở dói ra cài lại thì phiền quá!!!

đằng nào em em nó cũng sắp phải đi học rồi. máy cũng ít dùng nên chờ ra win8.1 chính thức thì cài sau vậy ...

thank you all!!!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym