Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By barbie21_9
#643793 Lúc trước máy mình có bị 1 số lỗi gì đó.Mình đã boot lại máy nhưng không thành.Khi vào lại thì thấy lỗi đó không còn nữa.Nhưng bù lại,ổ đĩa D của mình không vào được,nó cứ hiện ra cái bàng thế này:

Các ổ đĩa khác vẫn vào được bình thường,chỉ riêng ổ đĩa D bị thôi.Bây giờ mà format thì mất hết dữ liệu của mình lưu trong đó.Cho hỏi còn cách nào để giữ các file đó không?
By thieugiadatinh60
#643815 Chào bạn, bạn không thể mở được ổ đĩa D,C bằng cách double chuột do trong ổ đĩa D của bạn có 1 file ẩn có tên là "autorun.inf". Máy bạn có file này có thể là do virus hay một phần mềm nào đó tạo ra nhằm trỏ đến một file thực thi (file này nhiều khả năng là virus, có phần mở rộng là *.exe hay *.com) để mỗi khi bạn double click chuột vào biểu tượng ổ đĩa D (và/hay các ổ đĩa khác nếu cũng có file này) thì file thực thi này sẽ được tự động kích hoạt.

Vì một lý do nào đó file thực thi này không còn ở chỗ mà file autorun trỏ đến (bị xoá - có thể do phần mềm diệt virus hay bị chuyển chỗ). Do đó, hệ điều hành không tìm thấy file thực thi đó để kích hoạt, dẫn đến hiện ra cái bảng "Open with" như bạn đã thấy.

Việc bạn cần làm để giải quyết vấn đề trên như sau:

1. Gõ Start, bấm Run. Gõ cmd.exe và nhấp OK.

2. Tại cửa sổ command line, bạn gõ lệnh sau: del d:autorun.inf

3. Sau đó đóng cửa sổ command line và khởi động lại máy.

Nếu sau khi bạn làm động tác trên mà vẫn xuất hiện lỗi này và vẫn xuất hiện file autorun.inf nói trên thì máy bạn đã bị virus. Bạn cần dùng những phần mềm diệt virus mới nhất để diệt và làm lại những động tác trên.

hay có thể do ổ D bạn đã bị lỗi ổ D của bạn bị lỗi ,bạn phải Format lại ổ D có điều bạn phải chấp nhận mất hết toàn bộ dữ liệu ở ổ D

cách làm : chọn ổ D click chuột phải chọn format , file system chọn NTFS nhấn OK là Xong

bây giờ bạn có thể mở ổ D lên
By hangpthanh
#643817 Chào bạn, bạn không thể mở được ổ đĩa D,C bằng cách double chuột do trong ổ đĩa D của bạn có 1 file ẩn có tên là "autorun.inf". Máy bạn có file này có thể là do virus hay một phần mềm nào đó tạo ra nhằm trỏ đến một file thực thi (file này nhiều khả năng là virus, có phần mở rộng là *.exe hay *.com) để mỗi khi bạn double click chuột vào biểu tượng ổ đĩa D (và/hay các ổ đĩa khác nếu cũng có file này) thì file thực thi này sẽ được tự động kích hoạt.

Vì một lý do nào đó file thực thi này không còn ở chỗ mà file autorun trỏ đến (bị xoá - có thể do phần mềm diệt virus hay bị chuyển chỗ). Do đó, hệ điều hành không tìm thấy file thực thi đó để kích hoạt, dẫn đến hiện ra cái bảng "Open with" như bạn đã thấy.

Việc bạn cần làm để giải quyết vấn đề trên như sau:

1. Gõ Start, bấm Run. Gõ cmd.exe và nhấp OK.

2. Tại cửa sổ command line, bạn gõ lệnh sau: del d:autorun.inf

3. Sau đó đóng cửa sổ command line và khởi động lại máy.

Nếu sau khi bạn làm động tác trên mà vẫn xuất hiện lỗi này và vẫn xuất hiện file autorun.inf nói trên thì máy bạn đã bị virus. Bạn cần dùng những phần mềm diệt virus mới nhất để diệt và làm lại những động tác trên.

hay có thể do ổ D bạn đã bị lỗi ổ D của bạn bị lỗi ,bạn phải Format lại ổ D có điều bạn phải chấp nhận mất hết toàn bộ dữ liệu ở ổ D

cách làm : chọn ổ D click chuột phải chọn format , file system chọn NTFS nhấn OK là Xong

bây giờ bạn có thể mở ổ D lên Vâng,mình đã làm theo cách 1 của bạn.Và kết quả rất khả quan:Mình đã vào được ổ đĩa D,nhưng tất cả mọi dữ liệu đều mất hết T.T
By hayyeuemnhuemdayeu_huong
#643822 Vâng,mình đã làm theo cách 1 của bạn.Và kết quả rất khả quan:Mình đã vào được ổ đĩa D,nhưng tất cả mọi dữ liệu đều mất hết T.T Hì hì...cách thứ 2 là format mà bạn. Bạn dùng phần mềm này khôi phục dữ liệu xem được k?

Active Reconvery: Code: http://www.mediafire.com/?ltywoid6zctgub8
By papj_girl_kool
#643823 Bây giờ thì ổ đĩa D của mình biến thành 1 bản tương tự (có thể nói là sao chép) như ổ đĩa C rồi.Hình ảnh của nó đây:

Ai biết cách giải quyết chỉ dùm mình với
By thaotrang135787
#643824 do máy của bạn bị nhiểm virus làm dữ liệu bị ẩn thôi bạn thử click phải chuột lên ổ D chon properti em dung lượng ổ D bao nhiêu nếu dung lượng còn đủ.Bạn nên diệt virus rồi mở ổ D nếu không được thì bạn nên boot từ cd của hiren boot sau đó vào mini windows xp chép dữ liệu từ ổ D sang phân vùng khác sau đó format lại ổ D.Chúc bạn thành công.
By Bhanu
#643825 do máy của bạn bị nhiểm virus làm dữ liệu bị ẩn thôi bạn thử click phải chuột lên ổ D chon properti em dung lượng ổ D bao nhiêu nếu dung lượng còn đủ.Bạn nên diệt virus rồi mở ổ D nếu không được thì bạn nên boot từ cd của hiren boot sau đó vào mini windows xp chép dữ liệu từ ổ D sang phân vùng khác sau đó format lại ổ D.Chúc bạn thành công. Như mình nói ở trên,ổ D đã biến thành 1 bản sao của ổ C.Ngay cả dung lượng ban đầu mình nhớ là trên 150 GB gì đó thì giờ tổng dung lượng chỉ có 19.5 GB thôi
By huyhoa73
#643826 Ồ vậy chắc trong quá trình ghost bạn đã chọn partition to partition.Ghost ổ D thành giống như ổ C.Khả năng cứu dữ liệu là rất thấp.
By tigonhoa57
#643827 Khả năng lấy lại dữ liệu rất thấp nhưng bạn vẫn còn hy vọng lấy lại được. nhớ là dùng phần mềm nào để phục hồi thì một cái thui chứ dùng nhiều phần mềm thi chẳng còn chút hi vọng nào để lấy lại dữ kiệu đó bạn
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội