barbie21_9

Lúc trước máy mình có bị 1 số lỗi gì đó.Mình đã boot lại máy nhưng không thành.Khi vào lại thì thấy lỗi đó không còn nữa.Nhưng bù lại,ổ đĩa D của mình không vào được,nó cứ hiện ra cái bàng thế này:

Các ổ đĩa khác vẫn vào được bình thường,chỉ riêng ổ đĩa D bị thôi.Bây giờ mà format thì mất hết dữ liệu của mình lưu trong đó.Cho hỏi còn cách nào để giữ các file đó không?

Chào bạn, bạn không thể mở được ổ đĩa D,C bằng cách double chuột do trong ổ đĩa D của bạn có 1 file ẩn có tên là "autorun.inf". Máy bạn có file này có thể là do virus hay một phần mềm nào đó tạo ra nhằm trỏ đến một file thực thi (file này nhiều khả năng là virus, có phần mở rộng là *.exe hay *.com) để mỗi khi bạn double click chuột vào biểu tượng ổ đĩa D (và/hay các ổ đĩa khác nếu cũng có file này) thì file thực thi này sẽ được tự động kích hoạt.

Vì một lý do nào đó file thực thi này không còn ở chỗ mà file autorun trỏ đến (bị xoá - có thể do phần mềm diệt virus hay bị chuyển chỗ). Do đó, hệ điều hành không tìm thấy file thực thi đó để kích hoạt, dẫn đến hiện ra cái bảng "Open with" như bạn đã thấy.

Việc bạn cần làm để giải quyết vấn đề trên như sau:

1. Gõ Start, bấm Run. Gõ cmd.exe và nhấp OK.

2. Tại cửa sổ command line, bạn gõ lệnh sau: del d:autorun.inf

3. Sau đó đóng cửa sổ command line và khởi động lại máy.

Nếu sau khi bạn làm động tác trên mà vẫn xuất hiện lỗi này và vẫn xuất hiện file autorun.inf nói trên thì máy bạn đã bị virus. Bạn cần dùng những phần mềm diệt virus mới nhất để diệt và làm lại những động tác trên.

hay có thể do ổ D bạn đã bị lỗi ổ D của bạn bị lỗi ,bạn phải Format lại ổ D có điều bạn phải chấp nhận mất hết toàn bộ dữ liệu ở ổ D

cách làm : chọn ổ D click chuột phải chọn format , file system chọn NTFS nhấn OK là Xong

bây giờ bạn có thể mở ổ D lên

Benen

Down PC Hunter về xong dùng cái đó vào ổ D xem có j lạ k bạn?

hangpthanh

Chào bạn, bạn không thể mở được ổ đĩa D,C bằng cách double chuột do trong ổ đĩa D của bạn có 1 file ẩn có tên là "autorun.inf". Máy bạn có file này có thể là do virus hay một phần mềm nào đó tạo ra nhằm trỏ đến một file thực thi (file này nhiều khả năng là virus, có phần mở rộng là *.exe hay *.com) để mỗi khi bạn double click chuột vào biểu tượng ổ đĩa D (và/hay các ổ đĩa khác nếu cũng có file này) thì file thực thi này sẽ được tự động kích hoạt.

Vì một lý do nào đó file thực thi này không còn ở chỗ mà file autorun trỏ đến (bị xoá - có thể do phần mềm diệt virus hay bị chuyển chỗ). Do đó, hệ điều hành không tìm thấy file thực thi đó để kích hoạt, dẫn đến hiện ra cái bảng "Open with" như bạn đã thấy.

Việc bạn cần làm để giải quyết vấn đề trên như sau:

1. Gõ Start, bấm Run. Gõ cmd.exe và nhấp OK.

2. Tại cửa sổ command line, bạn gõ lệnh sau: del d:autorun.inf

3. Sau đó đóng cửa sổ command line và khởi động lại máy.

Nếu sau khi bạn làm động tác trên mà vẫn xuất hiện lỗi này và vẫn xuất hiện file autorun.inf nói trên thì máy bạn đã bị virus. Bạn cần dùng những phần mềm diệt virus mới nhất để diệt và làm lại những động tác trên.

hay có thể do ổ D bạn đã bị lỗi ổ D của bạn bị lỗi ,bạn phải Format lại ổ D có điều bạn phải chấp nhận mất hết toàn bộ dữ liệu ở ổ D

cách làm : chọn ổ D click chuột phải chọn format , file system chọn NTFS nhấn OK là Xong

bây giờ bạn có thể mở ổ D lên Vâng,mình đã làm theo cách 1 của bạn.Và kết quả rất khả quan:Mình đã vào được ổ đĩa D,nhưng tất cả mọi dữ liệu đều mất hết T.T

Vâng,mình đã làm theo cách 1 của bạn.Và kết quả rất khả quan:Mình đã vào được ổ đĩa D,nhưng tất cả mọi dữ liệu đều mất hết T.T Hì hì...cách thứ 2 là format mà bạn. Bạn dùng phần mềm này khôi phục dữ liệu xem được k?

Active Reconvery: Code: http://www.mediafire.com/?ltywoid6zctgub8

papj_girl_kool

Bây giờ thì ổ đĩa D của mình biến thành 1 bản tương tự (có thể nói là sao chép) như ổ đĩa C rồi.Hình ảnh của nó đây:

Ai biết cách giải quyết chỉ dùm mình với

thaotrang135787

do máy của bạn bị nhiểm virus làm dữ liệu bị ẩn thôi bạn thử click phải chuột lên ổ D chon properti em dung lượng ổ D bao nhiêu nếu dung lượng còn đủ.Bạn nên diệt virus rồi mở ổ D nếu không được thì bạn nên boot từ cd của hiren boot sau đó vào mini windows xp chép dữ liệu từ ổ D sang phân vùng khác sau đó format lại ổ D.Chúc bạn thành công.

Bhanu

do máy của bạn bị nhiểm virus làm dữ liệu bị ẩn thôi bạn thử click phải chuột lên ổ D chon properti em dung lượng ổ D bao nhiêu nếu dung lượng còn đủ.Bạn nên diệt virus rồi mở ổ D nếu không được thì bạn nên boot từ cd của hiren boot sau đó vào mini windows xp chép dữ liệu từ ổ D sang phân vùng khác sau đó format lại ổ D.Chúc bạn thành công. Như mình nói ở trên,ổ D đã biến thành 1 bản sao của ổ C.Ngay cả dung lượng ban đầu mình nhớ là trên 150 GB gì đó thì giờ tổng dung lượng chỉ có 19.5 GB thôi

huyhoa73

Ồ vậy chắc trong quá trình ghost bạn đã chọn partition to partition.Ghost ổ D thành giống như ổ C.Khả năng cứu dữ liệu là rất thấp.

tigonhoa57

Khả năng lấy lại dữ liệu rất thấp nhưng bạn vẫn còn hy vọng lấy lại được. nhớ là dùng phần mềm nào để phục hồi thì một cái thui chứ dùng nhiều phần mềm thi chẳng còn chút hi vọng nào để lấy lại dữ kiệu đó bạn

Muircheartaigh

Một tý hi vọng bây giờ đối với mình là cao lắm rồi.Bạn nào giúp mình với.Các thư mục quan trọng đều lưu vào ổ D hết,chẳng dám lưu vào ổ C vì sợ khi boot máy sẽ mất.Bạn nào giúp được thì mình Thank nhiều nhiều lắm .

tim_em56

Download:

Advanced System Care 6.0 Pro ---> Hộp công cụ ---> Sữa chữa ---> Khôi phục dữ liệu ---> D --> tất cả tệp tin. Khả năng lấy lại data khi đã tắt máy mà dùng ASC pro là 1%

blood_of_dicth

Download:

Advanced System Care 6.0 Pro ---> Hộp công cụ ---> Sữa chữa ---> Khôi phục dữ liệu ---> D --> tất cả tệp tin. Không được bạn ạ.Mình làm xong rồi thì toàn gặp mấy cái gì kì lạ,chưa thấy bao giờ

buomtrang6988

Không được bạn ạ.Mình làm xong rồi thì toàn gặp mấy cái gì kì lạ,chưa thấy bao giờ ASC không khôi phục dữ liệu khi máy đã tắt rùi đâu bạn.

Khả năng quét của ASC lúc ấy giảm rất thấp

dinhba_huy

ASC không khôi phục dữ liệu khi máy đã tắt rùi đâu bạn.

Khả năng quét của ASC lúc ấy giảm rất thấp Vậy bạn có cách nào để lấy lại dữ liệu cho mình được không .Và còn 1 lỗi này nữa: Thường thì ổ đĩa D thì mình thấy nó có khoảng 100 GB trở lên.Còn bây giò thì chỉ thấy thế này:

Nếu được bạn sửa lỗi này dùm mình luôn

360_123

Thôi xong. Chia buồn với thớt. Cái này thì xác xuất cứu dữ liệu là rất thấp. Làm kiểu gì mà copy cả ổ C sang ổ D vậy.

Bạn có thể dùng File Recovery xem thế nào. Hướng dẫn tại đây:

Barnabas

Vậy bạn có cách nào để lấy lại dữ liệu cho mình được không .Và còn 1 lỗi này nữa: Thường thì ổ đĩa D thì mình thấy nó có khoảng 100 GB trở lên.Còn bây giò thì chỉ thấy thế này:

Nếu được bạn sửa lỗi này dùm mình luôn
M chưa gặp trường hợp này bao giờ nên cũng hok bít chỉ bạn sao.

Có 1 câu hỏi ngược lại bạn: Bạn thấy ổ D giảm dung lượng (rất thấp), z bạn có thấy ổ nào tăng dung lượng đột biến không (tăng cao đến mức đáng ngờ) - là ổ C hay ổ E ????

Có 1 câu hỏi ngược lại bạn: Bạn thấy ổ D giảm dung lượng (rất thấp), z bạn có thấy ổ nào tăng dung lượng đột biến không (tăng cao đến mức đáng ngờ) - là ổ C hay ổ E ???? Không,các ổ khác dung lượng vẫn bình thường.

mituot1610

Có 1 câu hỏi ngược lại bạn: Bạn thấy ổ D giảm dung lượng (rất thấp), z bạn có thấy ổ nào tăng dung lượng đột biến không (tăng cao đến mức đáng ngờ) - là ổ C hay ổ E ???? Không,các ổ khác dung lượng vẫn bình thường.

Các chủ đề có liên quan khác