biboo_007

Em xài laptop nhưng lại mê các game cửa sổ như kiếm thế và vltk mà màn hình của e thuộc loại siêu nhỏ nên không phù hợp để chơi.Em đã cắm thử màn hình to nhưng chỉ là chiếu lại y hết như thế vẫn k phù hợp để chơi ( mất 1 miếng ở bên dưới mà game đòi hỏi phải log nhiều acc k chơi ở chế độ toàn màn được ).trước e xài windows xp thì còn chỉnh màn hình dài ra được giờ xài windows 8 k làm cách nào chơi được nữa.Giờ e muốn hỏi các bạn là e cắm màn hình to sao cho độ phân giải tương thích với cái màn hình to để e chơi được game bây giờ

Enrico

Em xài laptop nhưng lại mê các game cửa sổ như kiếm thế và vltk mà màn hình của e thuộc loại siêu nhỏ nên không phù hợp để chơi.Em đã cắm thử màn hình to nhưng chỉ là chiếu lại y hết như thế vẫn k phù hợp để chơi ( mất 1 miếng ở bên dưới mà game đòi hỏi phải log nhiều acc k chơi ở chế độ toàn màn được ).trước e xài windows xp thì còn chỉnh màn hình dài ra được giờ xài windows 8 k làm cách nào chơi được nữa.Giờ e muốn hỏi các bạn là e cắm màn hình to sao cho độ phân giải tương thích với cái màn hình to để e chơi được game bây giờ Chán quá ai giúp với

Barrlow

Bạn dùng CPUZ rồi chụp lại cho mọi người nhé, mình không rành vụ này nhưng nhà mình có 1 máy cũ cũng không sử dụng hết độ phân giải của những lại màn hình đời mới, còn giật nữa, mình đoán là do cái máy không hỗ trợ đồ họa cao.

PS: tại thấy không ai trả lời nên góp chút ý chứ không rành gì đâu ^^

vanvn98

Bạn dùng CPUZ rồi chụp lại cho mọi người nhé, mình không rành vụ này nhưng nhà mình có 1 máy cũ cũng không sử dụng hết độ phân giải của những lại màn hình đời mới, còn giật nữa, mình đoán là do cái máy không hỗ trợ đồ họa cao.

PS: tại thấy không ai trả lời nên góp chút ý chứ không rành gì đâu ^^ Ý cặu là mình chụp lại cái màn hình bị hụt 1 miếng khi chơi hay là cấu hình máy

Vincent

Ý cặu là mình chụp lại cái màn hình bị hụt 1 miếng khi chơi hay là cấu hình máy Sorry, mình nói không rõ ràng. Ý mình là bạn chạy chương trình CPU-Z tải ở đây , nhìn bên phái góc phải có cái cột download, tải về 1 bản. Chạy CPU-Z rồi chụp hình lại các thẻ CPU, Mainboard, graphics rồi úp lên. PS: vì hok rành nên hok biết chỉ chính xác thẻ nào.

Các chủ đề có liên quan khác