Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Bradburn
#642966 cái đó chắc do bên thằng office của bạn hay bạn thiếu fonts.

Hai cái đó bên mình đọc bình thường. Mình không cài math type j đó đâu
By lollipop_grand
By fullofdreamfullofhope
#642973 MathType Equation là phần mềm dùng để đánh các công thức, ký tự toán học được cài đặt như mảnh ghép vào trong word, nó sử dụng font chữ riêng, không liên quan tới word. Trong Word cũng đã tích hợp sẵn chức năng này, bạn không cần cài MathType Equation vẫn sử dụng được, tuy nhiên công thức và ký tự không được đầy đủ và tiên lợi như MathType Equation. Về lỗi bạn gặp phải theo kinh nghiệm của mình có thể người dùng đã chỉnh font của MathType Equation riêng mà trong máy bạn không có. Bạn thử 2 cách này xem nhé:

1. Tải bộ font full về cài vào máy: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

2. Cài MathType Equation 6. Sau đó kích đúp vào công thức sẽ xuất hiện bảng chỉnh sửa của MathType Equation. Bạn bôi đen hết công thức và chỉnh về font thông dụng xem nhé.

Chúc thành công!
By ayyocan_nang
#642974 MathType Equation là phần mềm dùng để đánh các công thức, ký tự toán học được cài đặt như mảnh ghép vào trong word, nó sử dụng font chữ riêng, không liên quan tới word. Trong Word cũng đã tích hợp sẵn chức năng này, bạn không cần cài MathType Equation vẫn sử dụng được, tuy nhiên công thức và ký tự không được đầy đủ và tiên lợi như MathType Equation. Về lỗi bạn gặp phải theo kinh nghiệm của mình có thể người dùng đã chỉnh font của MathType Equation riêng mà trong máy bạn không có. Bạn thử 2 cách này xem nhé:

1. Tải bộ font full về cài vào máy: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

2. Cài MathType Equation 6. Sau đó kích đúp vào công thức sẽ xuất hiện bảng chỉnh sửa của MathType Equation. Bạn bôi đen hết công thức và chỉnh về font thông dụng xem nhé.

Chúc thành công!
By hanhphuc_khicoanh_95
#642975 sẵn đay cho mình ké tí

sao cái PTS của mình không viết được dấu, trong lúc đó mình đã bật Unikey rồi ai chỉ dùm mình cách viết dấu trong PTS với #17 nói đúng đấy bạn, bạn chọn Font và bảng mả phù hơp thì mới gõ được tiếng việt. Nếu không quan trọng về font thì bạn gõ Tiếng Việt ngoài word trước rồi copy /paste vào Photoshop là được
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym