Lazzaro

Máy mình không mở được taskmanager, regedit...(task manager has been disable by your administrator), cài phần mềm thì sau khi shutdown không dùng được nữa. mình nghĩ lỗi do xung đột phần mềm thế là cài lại win, cài xong máy mất hết driver trở về nguyên thủy. Diễn đàn giúp mình tìm driver với!

còn đây là thông số main:

(có nút phong' to ở bên phải dưới)

Chess

e nghĩ bác tháo cái vỏ cây ra..tìm cái dòng chữ to nhất trên main..trong đó có ghi tên main, hãng sx..rồi bác vào trang chủ của hãng đấy mà down drive........

với lại bị thế kia thì vẫn có nhiều cách giải quyết..bác cài lại windows làm gì...cho mệt

Quote:

Được gửi bởi tamlitinhyeu

Máy mình không mở được taskmanager, regedit...(task manager has been disable by your administrator), cài phần mềm thì sau khi shutdown không dùng được nữa. mình nghĩ lỗi do xung đột phần mềm thế là cài lại win, cài xong máy mất hết driver trở về nguyên thủy. Diễn đàn giúp mình tìm driver với!

còn đây là thông số main:

(có nút phong' to ở bên phải dưới)

Nếu máy bất vào được Registry và Task Manager thì đơn giản thôi, bất nên phải cài lại, bạn cấu hình cái Group Policy là được.

Cách làm:

Vào run gõ GPedit.msc trong cưả sổ GP chọn nhánh Administrative Templates chọn nhánh System chọn mục Prevent access to registry editing tools và chọn là Disable. Làm tương tự với mục Remove Task Manager trong Cltr+Alt+del option.

Cái main của bạn nếu tui không nhầm thì nó là ngựa P266 Pro chỉ chạy cho chip thường, bất chạy được chip Presscott. Tìm trong các đĩa Drivers các main của Tàu màu đỏ V6.4 hay V6.5 đêù có driver cho con này cả. Nếu vân bất tìm được để hôm khác tui post cho, hôm nay bất mang đĩa đó.

Các chủ đề có liên quan khác