Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nguyen_ngoc777
#638971 Thông báo:
Hiện tại bài viết trong topic còn sơ sài, mình sẽ cố gắng viết thêm nhiều phần nữa, hi vọng bài viết sẽ có ích với các bạn

p/s: comment này sẽ được xoá sau khi mình đăng thêm bài trong topic này!
By Akihiko
#638972 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

mình mở hàng nhé...hi,,, máy mình khi vào windows thì phải chờ rất lâu ở màn hình này mới vào được, mình đã cài windows nhiều lần, đảm bảo cài đúng theo các bước và không bị lỗi gì cả, chỉ bị mỗi vấn đề như vậy thôi,,,mong giúp đỡ....thank
By lo_lem_he_pho_2810
#638973 mình mở hàng nhé...hi,,, máy mình khi vào windows thì phải chờ rất lâu ở màn hình này mới vào được, mình đã cài windows nhiều lần, đảm bảo cài đúng theo các bước và không bị lỗi gì cả, chỉ bị mỗi vấn đề như vậy thôi,,,mong giúp đỡ....thank M không thấy hình ???

Ý bạn nói là màn hình Welcome.

Nếu thế thì m xin rep như sau:

Khởi động màn hình Welcome của windows không hẳn là phụ thuộc vào windows - nghĩa là không phải cứ cài windows nhẹ hay cài mới windows thì máy bạn sẽ khởi động nhanh.

Nhanh hay chậm phụ thuộc vào tốc độ xử lý của Chip bạn đang dùng và 1 phần phụ thuộc vào việc bạn có cài quá nhìu soft (để chế độ Khởi động cùng Win) hay ko.

Ngoài ra, màn hình Desktop mà bạn để quá nhìu "rác" chiếm gần nửa màn hình hay hơn cũng là 1 bất lợi cho bạn trong việc khởi động máy
By sinkicongchua
#638975 Thật tình mình thích vào vnz này lắm và cũng muốn tham gia, nhưng vì vốn liếng ANH ngữ kém cỏi, kiến thức không có nhiều nên đành đúng ngoài ngắm cảnh xem hoa,
By vjajanh_phajonljne
#638976 Thật tình mình thích vào vnz này lắm và cũng muốn tham gia, nhưng vì vốn liếng ANH ngữ kém cỏi, kiến thức không có nhiều nên đành đúng ngoài ngắm cảnh xem hoa, Trình độ Anh ngữ có càng tốt, kém cỏi cũng chẳng ảnh hưởng gì đến việc gia nhập Team. Bạn xem bao nhiêu người giỏi tiếng Anh khi cài đặt, sử dụng máy. Mình có một cháu bé 4 tuổi siêu quậy, sử dụng máy từ XP cho đến windows 8, Laptop, PC, máy tính bảng... cực nhuyễn- mà cháu nào có biết ABC là gì .
By sinhvien_kt
#638977 M không thấy hình ???

Ý bạn nói là màn hình Welcome.

Nếu thế thì m xin rep như sau:

Khởi động màn hình Welcome của windows không hẳn là phụ thuộc vào windows - nghĩa là không phải cứ cài windows nhẹ hay cài mới windows thì máy bạn sẽ khởi động nhanh.

Nhanh hay chậm phụ thuộc vào tốc độ xử lý của Chip bạn đang dùng và 1 phần phụ thuộc vào việc bạn có cài quá nhìu soft (để chế độ Khởi động cùng Win) hay ko.

Ngoài ra, màn hình Desktop mà bạn để quá nhìu "rác" chiếm gần nửa màn hình hay hơn cũng là 1 bất lợi cho bạn trong việc khởi động máy không phải màn hình welcom bạn à, màn hình dell (của các loại mấy dell) sau đó mới tới welcom.... máy mình mới mua được 1 năm, core i7, ram 8gb, card màn hình rời 4gb... mình đã update đầy đủ driver, update cả windows nữa, mình dùng windows 8....
By vananh_vananh1321991
#638978 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

mình mở hàng nhé...hi,,, máy mình khi vào windows thì phải chờ rất lâu ở màn hình này mới vào được, mình đã cài windows nhiều lần, đảm bảo cài đúng theo các bước và không bị lỗi gì cả, chỉ bị mỗi vấn đề như vậy thôi,,,mong giúp đỡ....thank Bạn nói rõ đây là màn hình welcome hay màn hình hiện ra khi mới bật máy

Nếu là trường hợp thứ 2 thì có khả năng trong bios của bạn đang bật chế độ boot từ mạng lan, mình từng xử lý trường hợp một máy như vậy và đã thành công. Nhớ rằng luôn kiểm tra xem có thiết bị nào gắn vào máy như thẻ nhớ, CD ... không. Mấy thứ này khuyên nên tháo ra trước khi khởi động máy sẽ ít gặp phải những tình huống khó xử sau này. Nếu thử không được thì reset bios về chế độ mặc định và tìm những chức năng không dùng đến disable đi

Chúc thành công
By nhoc_ti_iu_pe_lem
#638979 Thật tình mình thích vào vnz này lắm và cũng muốn tham gia, nhưng vì vốn liếng ANH ngữ kém cỏi, kiến thức không có nhiều nên đành đúng ngoài ngắm cảnh xem hoa, Không quan trọng bạn à, chỉ cần bạn nhiệt tình biết trau dồi kiến thức và tìm hiểu kỹ trước khi trả lời câu hỏi và giúp được thành viên khác thì bạn đã đủ tiêu chuẩn để vào team rồi. Team không quan trọng số lượng bài viết và thank của bạn, chúng tui chỉ quan tâm về chất lượng của comment của bạn thôi

Hi vọng bạn tham gia và nhiệt tình phát triển nhóm , thân chào!
By Curney
#638980 Bạn nói rõ đây là màn hình welcome hay màn hình hiện ra khi mới bật máy

Nếu là trường hợp thứ 2 thì có khả năng trong bios của bạn đang bật chế độ boot từ mạng lan, mình từng xử lý trường hợp một máy như vậy và đã thành công. Nhớ rằng luôn kiểm tra xem có thiết bị nào gắn vào máy như thẻ nhớ, CD ... không. Mấy thứ này khuyên nên tháo ra trước khi khởi động máy sẽ ít gặp phải những tình huống khó xử sau này. Nếu thử không được thì reset bios về chế độ mặc định và tìm những chức năng không dùng đến disable đi

Chúc thành công bạn nói rõ hơn được không, có thể hướng dẫn mình bằng hình ảnh được không, chế độ boot trong mạng lan là gì, với lại kiến thức có hạn nên mình không giám vào nghịch bios... thank
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym