Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By lylac31082004
#638900 Cài song song cho lẹ khỏi phải lăn tăn chi cho mệt trời nếu máy cấu hình thấp thì cai song song sao dc bac
By anhlasaobango2000
#638901 windows 8 thì chưa hỗ trợ được nhiều game như windows7

một số phần mềm hay game chạy cung không mượt bằng windows 7

nhưng mà windows 8 lại nhẹ hơn win7

win 8 ít ứng dụng hơn windows 7

có một số ứng dung trên din 8 không hỗ trợ mà chỉ windows 7 hỗ trợ

nếu như bạn mà chơi game thì lên cài windows 7
By e_nhonoinghene_nhocyeube
#638902 ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành
By Gofried
#638903 a đang dùng windows 8 vì a thích xem phim online độ nét cao, và cái giá phải trả là không chơi được game j cả nhé, windows 8 kén toàn bộ game nhé, chỉ có game trong app store do hãng cung cấp (game cùi) nó mới chạy thôi, còn mấy cái game hay game ngon nó éo chạy (a cũng ức chỗ này nhưng chịu thôi, cái giá phải trả mà)

e nên dung windows 7, vì windows 7 ổn định và khởi động nhanh chỉ thua windows 8 có vỏn vẹn 4-5s thôi, khởi động brower thua windows 8 có 2 -3s thôi

Win 8 không đẹp như windows 7 và không cài được themme đâu e nhé

nói chung windows 8 tệ lậu lắm, được cái lướt wed là đỉnh thôi - E nửa ủng hộ nửa không ủng hộ bác, đoạn trên bác nói đúng đoạn dưới không cho cài theme em không ủng hộ vì em vẫn cài được có sao đâu, kể cả giao diện gương
By Kenn
#638909 windows 8 vẫn chơi được 1 số game nha bạn (ko phải là không chơi được game nào nhé), có điều độ ổn định, mượt mà trong game thì không bằng windows 7. game thì e không ham chỉ chơi vài trò như vlcm hay AOE, CS,... thôi chủ yếu là cài phần mềm với lại ham cái khoản giao diện đẹp.
By mimoon126
#638910 windows 8 thì chưa hỗ trợ được nhiều game như windows7

một số phần mềm hay game chạy cung không mượt bằng windows 7

nhưng mà windows 8 lại nhẹ hơn win7

win 8 ít ứng dụng hơn windows 7

có một số ứng dung trên din 8 không hỗ trợ mà chỉ windows 7 hỗ trợ

nếu như bạn mà chơi game thì lên cài windows 7 em dùng chủ yếu là AUTO CAD vs PTS số phần mềm đồ họa khác nữa thôi, không biết là windows 8 chạy mấy phần mềm này có ngon không nữa
By Ransom
#638911 ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành còn proshow gold thì sao hả bác
By levelpro125
#638912 ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành còn proshow gold thì sao hả bác
By zunzunny_taddy
#638914 vấn đề là chơi game gì mới biết đk chứ...t đang chơi tất cả mấy game phổ biến hiện nay chẳng thấy vấn đề gi...

còn muốn mượt nhất quay về XP nha..win 7 cũng thế thôi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym