lylac31082004

Cài song song cho lẹ khỏi phải lăn tăn chi cho mệt trời nếu máy cấu hình thấp thì cai song song sao dc bac

windows 8 thì chưa hỗ trợ được nhiều game như windows7

một số phần mềm hay game chạy cung không mượt bằng windows 7

nhưng mà windows 8 lại nhẹ hơn win7

win 8 ít ứng dụng hơn windows 7

có một số ứng dung trên din 8 không hỗ trợ mà chỉ windows 7 hỗ trợ

nếu như bạn mà chơi game thì lên cài windows 7

ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành

Gofried

a đang dùng windows 8 vì a thích xem phim online độ nét cao, và cái giá phải trả là không chơi được game j cả nhé, windows 8 kén toàn bộ game nhé, chỉ có game trong app store do hãng cung cấp (game cùi) nó mới chạy thôi, còn mấy cái game hay game ngon nó éo chạy (a cũng ức chỗ này nhưng chịu thôi, cái giá phải trả mà)

e nên dung windows 7, vì windows 7 ổn định và khởi động nhanh chỉ thua windows 8 có vỏn vẹn 4-5s thôi, khởi động brower thua windows 8 có 2 -3s thôi

Win 8 không đẹp như windows 7 và không cài được themme đâu e nhé

nói chung windows 8 tệ lậu lắm, được cái lướt wed là đỉnh thôi - E nửa ủng hộ nửa không ủng hộ bác, đoạn trên bác nói đúng đoạn dưới không cho cài theme em không ủng hộ vì em vẫn cài được có sao đâu, kể cả giao diện gương

Kenn

Win 8 vẫn chơi được 1 số game nha bạn (ko phải là không chơi được game nào nhé), có điều độ ổn định, mượt mà trong game thì không bằng windows 7. game thì e không ham chỉ chơi vài trò như vlcm hay AOE, CS,... thôi chủ yếu là cài phần mềm với lại ham cái khoản giao diện đẹp.

mimoon126

windows 8 thì chưa hỗ trợ được nhiều game như windows7

một số phần mềm hay game chạy cung không mượt bằng windows 7

nhưng mà windows 8 lại nhẹ hơn win7

win 8 ít ứng dụng hơn windows 7

có một số ứng dung trên din 8 không hỗ trợ mà chỉ windows 7 hỗ trợ

nếu như bạn mà chơi game thì lên cài windows 7 em dùng chủ yếu là AUTO CAD vs PTS số phần mềm đồ họa khác nữa thôi, không biết là windows 8 chạy mấy phần mềm này có ngon không nữa

Ransom

ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành còn proshow gold thì sao hả bác

levelpro125

ví dụ như bạn muốn sử dụng Adobe After Effect để chỉnh sửa một đoạn clip thì trên windows 8 không thể sử dụng dc mà windows 7 chạy ngon lành còn proshow gold thì sao hả bác

djnhthang_kute

trời nếu máy cấu hình thấp thì cai song song sao dc bac máy em core i5 ram 2g thì có cài được song song không vậy hai bác

zunzunny_taddy

vấn đề là chơi game gì mới biết đk chứ...t đang chơi tất cả mấy game phổ biến hiện nay chẳng thấy vấn đề gi...

còn muốn mượt nhất quay về XP nha..win 7 cũng thế thôi

missu_mrhieu

trời nếu máy cấu hình thấp thì cai song song sao dc bac máy em core i5 ram 2g thì có cài được song song không vậy hai bác

máy em core i5 ram 2g thì có cài được song song không vậy hai bác cấu hình này ai bảo yếu..cài tốt bạn nhé ..còn mấy cái photoshop vs proshow gold dùng bình thường

mecury118

win 7 chơi game tốt hon windows 8,máy bác có đủ trâu để cày game bằng windows 8 thi hẵng cài

Avenell

các bạn cho mình hỏi tại sao mình cài windows 7 mà chơi đế chế cứ bị loang hình là sao nhỉ .ko mượt cho lắm .có cách nào khắc phục không vây

cấu hình máy của mình

Chip e6500

Ram 2Gb

Main G41-T

Card rời 512

anthy20

cấu hình này ai bảo yếu..cài tốt bạn nhé ..còn mấy cái photoshop vs proshow gold dùng bình thường cài song song 2 hdh thì có sợ máy rùa không bác

nhphuc1995

Win 8 hỗ trợ game chưa được tốt lắm. Nhưng bạn cũng có thể thử vì dùng khá mượt và nhẹ hơn so với windows 7.

Cài có thể từ HDD, USB, DVD. Có thể setup từ window cũng được. Active thì nhờ được

Update bios để chạy cho mượt. update bios là sao vậy hả bác, em gà nên không hiểu cái này.

boutique_84

cài song song 2 hdh thì có sợ máy rùa không bác máy t yếu hơn cả máy b..cài chẳng sao..nhưng mà khuyến khích nên cài 1 windows thôi

black_cat

có nhiều bài hỏi vấn đề này rồi..win nào cũng có cái riêng của nó..thích chơi game thì xps3..win 7 hỗ trợ đồ họa nhiều hơn..vs windows 8 theo m hỗ trợ màn hình cảm ứng là nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác