ckv_nat

Em nghe nói là windows 8 nhẹ hơn windows 7 và đang có ý đinh cài windows 8 cho máy của mình nhưng băn khoăn là có đúng như vậy không?

Sau đổi windows 8 thì việc mình cài phần mềm với game có gặp khó khăn gì không?

Và muốn cài windows 8 không dùng đĩa thì phải làm thế nào?

Em mới tìm hiểu về máy tính nên chưa biết gì, mong các bạn rtrên diễn đàn chỉ bảo và gíp đỡ em với...thank!!!

Em nghe nói là windows 8 nhẹ hơn windows 7 và đang có ý đinh cài windows 8 cho máy của mình nhưng băn khoăn là có đúng như vậy không?

Sau đổi windows 8 thì việc mình cài phần mềm với game có gặp khó khăn gì không?

Và muốn cài windows 8 không dùng đĩa thì phải làm thế nào?

Em mới tìm hiểu về máy tính nên chưa biết gì, mong các bạn rtrên diễn đàn chỉ bảo và gíp đỡ em với...thank!!! Nếu bạn xác định chơi game thì windows 7 cho ổn nhé, windows 8 hỗ trợ game chưa tốt đâu. Cài windows 8 có nhiều cách, bạn có thể cài từ USB, HDD... cứ google mà ra nhé.

Osbert

Game thì khuyên bạn dùng win7, windows 8 chưa tương thích nhiều game, chưa kể cài windows 8 bạn còn phải active rất lằng nhằng

sweet_candy_108

win 8 thì nhẹ hơn windows 7 nhiều

tui cũng có chơi 1 số game online thấy cũng được mà !

w8 active cũng dễ

thử cài windows 8 đi bạn !

Nếu mà để chơi game thì windows 8 khá là tù, nhất là mấy game online, không ổn định, khuyên bạn nên xài windows 7

Zhou

win 8 thì nhẹ hơn windows 7 nhiều

tui cũng có chơi 1 số game online thấy cũng được mà !

w8 active cũng dễ

thử cài windows 8 đi bạn ! Bạn chơi CSO chưa??? Giựt tung người trên windows 8, lướt êm ru trên windows 7 mặc dù cùng cấu hình, driver đầy đủ. Không phải game nào cũng hỗ trợ windows 8 tốt đâu bạn. Chừng 1 năm nữa thì may ra.

lahai72

Win 8 cho nó mới mẻ đi bạn. Trải nghiệm mới mà. Còn chỉ muốn chơi game không muốn nghịch nghợm linh tinh thì cứ windows 7 cho nó lành

Chơi game thì dùng windows 7 đi bạn , windows 8 1 số game chưa tích hợp đâu . không ít game thủ nhảy từ win8 về windows 7

a đang dùng windows 8 vì a thích xem phim online độ nét cao, và cái giá phải trả là không chơi được game j cả nhé, windows 8 kén toàn bộ game nhé, chỉ có game trong app store do hãng cung cấp (game cùi) nó mới chạy thôi, còn mấy cái game hay game ngon nó éo chạy (a cũng ức chỗ này nhưng chịu thôi, cái giá phải trả mà)

e nên dung windows 7, vì windows 7 ổn định và khởi động nhanh chỉ thua windows 8 có vỏn vẹn 4-5s thôi, khởi động brower thua windows 8 có 2 -3s thôi

Win 8 không đẹp như windows 7 và không cài được themme đâu e nhé

nói chung windows 8 tệ lậu lắm, được cái lướt wed là đỉnh thôi

phuongzin78

a đang dùng windows 8 vì a thích xem phim online độ nét cao, và cái giá phải trả là không chơi được game j cả nhé, windows 8 kén toàn bộ game nhé, chỉ có game trong app store do hãng cung cấp (game cùi) nó mới chạy thôi, còn mấy cái game hay game ngon nó éo chạy (a cũng ức chỗ này nhưng chịu thôi, cái giá phải trả mà)

e nên dung windows 7, vì windows 7 ổn định và khởi động nhanh chỉ thua windows 8 có vỏn vẹn 4-5s thôi, khởi động brower thua windows 8 có 2 -3s thôi

Win 8 không đẹp như windows 7 và không cài được themme đâu e nhé

nói chung windows 8 tệ lậu lắm, được cái lướt wed là đỉnh thôi windows 8 vẫn chơi được 1 số game nha bạn (ko phải là không chơi được game nào nhé), có điều độ ổn định, mượt mà trong game thì không bằng windows 7.

Game thì khuyên bạn dùng win7, windows 8 chưa tương thích nhiều game, chưa kể cài windows 8 bạn còn phải active rất lằng nhằng dạ vâng

active lằng nhằng?

chỗ nào vậy bạn

cùng là 25 ký tự, điền vào, kích "active", đợi 2 phút giống nhau thui mà

trừ khi là "active lậu"

Mình khuyên bạn không nên lên windows 8 cho laptop vì nó chưa hỗ trợ đầy đủ cho lắm, mình lên windows 8 2 lần rồi cuối cùng vẫn phải về windows 7

Win 8 hỗ trợ game chưa được tốt lắm. Nhưng bạn cũng có thể thử vì dùng khá mượt và nhẹ hơn so với windows 7.

Cài có thể từ HDD, USB, DVD. Có thể setup từ window cũng được. Active thì nhờ được

Update bios để chạy cho mượt.

ngado10285

muốn chơi game thì xp nếu máy cấu hình trung bình

win 7 nếu máy khỏe

trước khi cài nên xác định mục đích xử dụng

riêng mình thì không bao h dùng windows 8

dạ vâng

active lằng nhằng?

chỗ nào vậy bạn

cùng là 25 ký tự, điền vào, kích "active", đợi 2 phút giống nhau thui mà

trừ khi là "active lậu" nhưng muốn có 25 ký tự để điền vào cũng cần có key đấy bạn

Các chủ đề có liên quan khác