Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ckv_nat
#638610 Em nghe nói là windows 8 nhẹ hơn windows 7 và đang có ý đinh cài windows 8 cho máy của mình nhưng băn khoăn là có đúng như vậy không?

Sau đổi windows 8 thì việc mình cài phần mềm với game có gặp khó khăn gì không?

Và muốn cài windows 8 không dùng đĩa thì phải làm thế nào?

Em mới tìm hiểu về máy tính nên chưa biết gì, mong các bạn rtrên diễn đàn chỉ bảo và gíp đỡ em với...thank!!!
By weboys_lovely_nhoclun
#638879 Em nghe nói là windows 8 nhẹ hơn windows 7 và đang có ý đinh cài windows 8 cho máy của mình nhưng băn khoăn là có đúng như vậy không?

Sau đổi windows 8 thì việc mình cài phần mềm với game có gặp khó khăn gì không?

Và muốn cài windows 8 không dùng đĩa thì phải làm thế nào?

Em mới tìm hiểu về máy tính nên chưa biết gì, mong các bạn rtrên diễn đàn chỉ bảo và gíp đỡ em với...thank!!! Nếu bạn xác định chơi game thì windows 7 cho ổn nhé, windows 8 hỗ trợ game chưa tốt đâu. Cài windows 8 có nhiều cách, bạn có thể cài từ USB, HDD... cứ google mà ra nhé.
By Zhou
#638887 windows 8 thì nhẹ hơn windows 7 nhiều

tui cũng có chơi 1 số game online thấy cũng được mà !

w8 active cũng dễ

thử cài windows 8 đi bạn ! Bạn chơi CSO chưa??? Giựt tung người trên windows 8, lướt êm ru trên windows 7 mặc dù cùng cấu hình, driver đầy đủ. Không phải game nào cũng hỗ trợ windows 8 tốt đâu bạn. Chừng 1 năm nữa thì may ra.
By lahai72
#638888 Win 8 cho nó mới mẻ đi bạn. Trải nghiệm mới mà. Còn chỉ muốn chơi game không muốn nghịch nghợm linh tinh thì cứ windows 7 cho nó lành
By maianhngoc1987
#638889 lap không có cảm ứng thì cài windows 8 làm gì?? đảm bảo bạn sẻ cài lại trong 1 tuần :
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online