Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By mattroimocphiadong_87
#637935 Đúng là kiến thức phải thu thập từ nhiều nguồn, nhưng những bài viết của mình phải do mình tự tay viết lấy, chứ không phải là copy and paste.

Bạn thử tưởng tượng xem, bạn mất cả ngày để viết 1 bài nào đó rồi chỉ 30 phút sau đã thấy bài đó trên bị copy and paste vào cả trăm forum khác bạn có chịu được ko? Thế viết song post lên báo rồi mới viết lên đây

Thấy nó hay hơn
By songving
#637936 Đúng là kiến thức phải thu thập từ nhiều nguồn, nhưng những bài viết của mình phải do mình tự tay viết lấy, chứ không phải là copy and paste.

Bạn thử tưởng tượng xem, bạn mất cả ngày để viết 1 bài nào đó rồi chỉ 30 phút sau đã thấy bài đó trên bị copy and paste vào cả trăm forum khác bạn có chịu được ko? Tất nhiên là phải tự tay m` viết rồi, đọc là biết ngay!
Nhưng trong bài viết của bất cứ ai, không ít thì nhiều cũng có vài phần tư liệu trên mạng, đó là chuyện bt!
Còn Forum nào cũng thế, cũng có những người chuyên đi copy bài người khác về post lại!
Nhưng đa số đều "Hit & Run" nên đều mất tích hết, "xoắn" cho vài câu là tịt ngòi!
Bên Soffvnn cũng có người post Rollback RX không biết có quan hệ gì với thím VNZ bên đây ko?
By Audwine
#637937 Topic cũ phải khóa chứ không pic này làm ăn dc gì

Nếu lập nhóm mình gia nhập nhóm... all (tất cả) nhé Bạn Ngốc dùng chức năng lập nhóm của VNZ đi, AE sẽ thảo luận kín ở đó
@Thiếu Gia Ngốc

Mình thấy bạn nên sửa lại #1 cho đẹp 1 chút, dùng font, size,...

Với bạn nên cập nhật danh sách nhóm cho lên # 1 để tham khảo Vậy là mọi người đồng ý hết rồi đó. Bây giờ ai rành Photoshop thiết kế một logo cho nhóm, cử ra một thành viên làm nhóm trưởng, soạn nội quy hoạt động của nhóm, phân công phần việc cho từng thành viên, sắp xếp thời gian hợp lý để support hiệu quả,... bla! bla! bla!. Nếu xong hết thì thớt nên xoá topic này lập lại cái mới trình bày đẹp chút (vụ này tham khảo o0TraiBao0o). Mọi đóng góp hay thảo luận cho vào chức năng nhóm để tránh spam và loãng topic.

Mọi người cho ý kiến nào Mình nghĩ là không nên xóa topic này vì bác chủ thớt cũ đã dành cả tâm huyết cho nó, mình chỉ muốn phát triền tiếp nó, chứ không muốn nó theo một hướng khác hoàn toàn. Về việc thảo luận thì cứ tự nhiên chỉ cần không spam là ok. mình muốn cho topic này sôi nổi một chút đúng như tên gọi [Thảo luận] Vì sao máy tính tui không bị lỗi.
By Drew

Comment trực tiếp ở đây cho nhiều người biết.

Mọi người sẽ đặt câu hỏi và trả lời, support trực tiếp tại đây. Nhưng rất có thể trong quá trình hoạt động, nhóm sẽ nảy sinh một số vấn đề nên là nên lập nhóm để các thành viên trong nhóm có thể bàn bạc, giải quyết các vấn đề ấy, và lên kế hoạch về những hoạt động của nhóm khi thấy cần thiết.
By cafenet_plus
#637939 Ta phải tự sướng là ta quá tài, đề xuất ý kiến 1 cái là nhìu mem ủng hộ hết m.

Z đi nha Ngốc, chú koi sao đó mà làm nhanh lên, cần thiết thì lên TTDH lập topic đề nghị lập Support Team, ta sẽ vote cho nhiệt liệt, còn viết không được thì để ta, ta rành mấy cái này lắm.

Và bây giờ là đến phiên ta Xoắn:

@Vail: Chú ý về khoảng cách giữa các cmt, đừng làm cho topic bị chú ý.

@TraiBao: Góp ý nhỏ nhẹ, không nên Xoắn quá lố trước mỗi vấn đề, t bít chú "TÀI GIỎI" nên **ng cái j cũng chê bai.

@Ngốc: Chú koi quản lý topic cho chặt đi, đừng để topic mất đi giá trị của nó Vấn đề lập Support Team có lẽ để một thời gian dài nữa, để xem hoạt động của mọi người thế nào đã.
By Boase
#637940 Giới thiệu với các bạn cách cắt - ghép hình cơ bản do mình tự chụp và viết - post lên đây, trước đây mình cũng đã giới thiệu với bạn Ngốc rồi nên chắc các bạn ấy biết, trước đây mình cũng dùng cái này để hướng dẫn 1 người rùi

Nếu dc mình cũng xin up lên #1

Mình cam đoan là do mình tự chụp-viết nhé, mới nghe nói cái "nội quy" topic này là phải tự viết

Nếu các bạn nào không coi dc ảnh thì có thể down tập tin ở đây, và coi theo thứ tự abc nhé
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By huynhnguyenngochan
#637941 Mình nghĩ là không nên xóa topic này vì bác chủ thớt cũ đã dành cả tâm huyết cho nó, mình chỉ muốn phát triền tiếp nó, chứ không muốn nó theo một hướng khác hoàn toàn. Về việc thảo luận thì cứ tự nhiên chỉ cần không spam là ok. mình muốn cho topic này sôi nổi một chút đúng như tên gọi [Thảo luận] Vì sao máy tính tui không bị lỗi. Không phải là xoá hẵn mà là xoá rồi lập lại để reset lại comment, mới nhìn vào chắc chắn ai cũng bào topic này toàn spam cả, không khéo mod đi qua lại cho mọi người vài point đấy. Ý mình là topic nên chuyên về support thôi còn đóng góp thì vào nhóm, cái gì quan trọng mới đưa vào đây
By andrea_12605
Giới thiệu với các bạn cách cắt - ghép hình cơ bản do mình tự chụp và viết - post lên đây, trước đây mình cũng đã giới thiệu với bạn Ngốc rồi nên chắc các bạn ấy biết

Nếu dc mình cũng xin up lên #1

Mình cam đoan là do mình tự chụp-viết nhé, mới nghe nói cái "nội quy" topic này là phải tự viết

Nếu các bạn nào không coi dc ảnh thì có thể down tập tin ở đây
Paint có chức năng gõ chữ mà bạn

Khoản PTS mình chán lắm, banner cho nhóm các bạn đảm nhận nhé
By xuanlove_93
#637943 Paint có chức năng gõ chữ mà bạn

Khoản PTS mình chán lắm, banner cho nhóm các bạn đảm nhận nhé CŨng tùy ngưới ak bạn

Tại lúc đó mình xoắn quá nên lấy đại cây bút chì quẹt đại cho xong chuyện, chữ hơi xấu
By Kitten_Chubby
#637944 @vail_valuabe: đây là các tut PS bạn nên post ở box Đồ họa nhé. chú ý chất lượng bài viết nữa nhé.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym