ttc4vn

tình hình là không hiểu sao mấy hôm nay windows 7 của em chiếm dụng nhiều ram hơn hẳn mặc dù không cài thêm phần mềm gì mới (truoc sau khi khởi động thì nó ngốn hơn 700M nhưng giờ toàn 850 ) dùng tune up cclean dọn rác mà cũng không ăn thua nhưng mà đó không phải vấn đề chính cái em muốn hỏi là tại sao máy của em ram 2G + hơn 1G bộ nhớ ảo mà sao mới chạy đến 1.3G là máy tính đã báo thiếu bộ nhớ ?? chạy đến hơn 1.5G một tý là ra màn hình xanh có ai biết vậy là sao không chỉ em với

kydu_ang3ls

Bạn test lại ram xem em nó sắp ra đi chưa nói thật đấy! test ntn bro ? nhưng mà chắc không phải ram sắp die đâu máy em mới mua mà (chưa hết bảo hành nhá) em thấy tốc độ chạy phần mềm vẫn rất ổn định mà nếu chỉ dùng tầm 1G-1.1G thì nó chạy rất ổn định như lúc mới mua vậy

bạn xem lại Service nào chiếm ram nhiều end nó đi. Xem lại các phần mềm chạy ẩn cái nào cần thiết thì đế không thì tắt nó đi. Tắt bớt trong Startup

test ntn bro ? nhưng mà chắc không phải ram sắp die đâu máy em mới mua mà (chưa hết bảo hành nhá) em thấy tốc độ chạy phần mềm vẫn rất ổn định mà nếu chỉ dùng tầm 1G-1.1G thì nó chạy rất ổn định như lúc mới mua vậy Uhm, bạn tham khảo cái này nha
Code: http://hn.24h.com.vn/cong-nghe-thong-tin/cach-don-gian-de-kiem-tra-loi-bo-nho-ram-c55a535153.html

bạn xem lại Service nào chiếm ram nhiều end nó đi. Xem lại các phần mềm chạy ẩn cái nào cần thiết thì đế không thì tắt nó đi. Tắt bớt trong Startup em tắt hết rồi bác chỉ để cái dùng thôi còn service thì không dám tắt bừa
Uhm, bạn tham khảo cái này nha
Code: http://hn.24h.com.vn/cong-nghe-thong-tin/cach-don-gian-de-kiem-tra-loi-bo-nho-ram-c55a535153.html thanks bác nhưng phải dùng đĩa thì ngại quá em cứ tưởng dùng phần mềm cài đặt luôn chứ giờ lại tạo đĩa boost nữa thì thôi cứ dùng thế này lúc nào nó hỏng thì cho đi bảo hành 1 thể

ct_bp783

Nếu như không có services hay Process nào lạ của các soft vậy thì chỉ còn lại những services hay process của windows thôi. Nếu mà của windows mà nó chiếm ram nhiều quá thì mình nghĩ thật sự bạn nên cài windows lại xem sao. nếu tình hình không khả quan thì mình sẽ xét đến những khả năng khác.

Kanan

ko ảnh huởng j nhiều, máy chạy ngon thì cứ để z, nghe lời mấy bác kia khuyên cài máy lại tổn hại ổ cứng chứ chả được j, sài vài tháng RAM cũng lên cỡ đó thoy

Ponce

ram mới mua dc 2 tháng dump hoài đi test nó đổi thanh khác nè. Đừng bao giờ nghĩ mới mua là không hư nha bạn. Sai lầm với đồ điện tử đó

taitu_qn

ko ảnh huởng j nhiều, máy chạy ngon thì cứ để z, nghe lời mấy bác kia khuyên cài máy lại tổn hại ổ cứng chứ chả được j, sài vài tháng RAM cũng lên cỡ đó thoy Kinh nghiệm của mấy thằng bán máy tính

Uhm, bạn tham khảo cái này nha
Code: http://hn.24h.com.vn/cong-nghe-thong-tin/cach-don-gian-de-kiem-tra-loi-bo-nho-ram-c55a535153.html Cái này chỉ để kiểm tra thôi chứ có giúp ích được gì thêm đâu ??

ko ảnh huởng j nhiều, máy chạy ngon thì cứ để z, nghe lời mấy bác kia khuyên cài máy lại tổn hại ổ cứng chứ chả được j, sài vài tháng RAM cũng lên cỡ đó thoy

mình thấy chẳng ảnh hưởng gì đến ổ cứng cả. Máy tính nhà mình ổ cứng 250Gb từ hồi 7 8 năm trước mình xài đến giờ trung bình là tháng 2 tháng cài 1 lần đôi khi phát sinh lỗi thì nhiều khi ngày cài 2 lần. mà mình có thấy ổ cứng mình bị bad hay gì gì đâu vẫn chạy trâu bò đấy thôi. Theo mình nghĩ nếu ổ cứng cài windows nhiều mà hư thì chẳng ai dám cài windows nữa đâu.

Đôi khi bạn cài nhầm bạn 64 trong khi máy bạn chị chạy được 32 bit cũng nên

Cái này mình nghĩ thớt xem lại nè. Mình lang thang trên mạng thấy có ng nói là nếu 4Gb ram thì cũng nên cài 32bit thui. Cài 64bit windows nó chiếm ram nhiều hơn.

---------------------

Thực sự mình nghĩ bạn nên tìm bản windows mới cài lại đi. Đừng sử dụng mấy bản windows mà đã bào chế r. Tải mấy cái bản của windows về chép ra usb hay burn ra đĩa hay cài trực tiếp trên ổ cứng luôn cũng được mà rồi xem s thớt

baby_dieuanh

mình thấy chẳng ảnh hưởng gì đến ổ cứng cả. Máy tính nhà mình ổ cứng 250Gb từ hồi 7 8 năm trước mình xài đến giờ trung bình là tháng 2 tháng cài 1 lần đôi khi phát sinh lỗi thì nhiều khi ngày cài 2 lần. mà mình có thấy ổ cứng mình bị bad hay gì gì đâu vẫn chạy trâu bò đấy thôi. Theo mình nghĩ nếu ổ cứng cài windows nhiều mà hư thì chẳng ai dám cài windows nữa đâu.

Cái này mình nghĩ thớt xem lại nè. Mình lang thang trên mạng thấy có ng nói là nếu 4Gb ram thì cũng nên cài 32bit thui. Cài 64bit windows nó chiếm ram nhiều hơn.

---------------------

Thực sự mình nghĩ bạn nên tìm bản windows mới cài lại đi. Đừng sử dụng mấy bản windows mà đã bào chế r. Tải mấy cái bản của windows về chép ra usb hay burn ra đĩa hay cài trực tiếp trên ổ cứng luôn cũng được mà rồi xem s thớt RAM 4GB mà nên xài 32bit ,vs máy bạn thì lên w8 là mượt,w7 chiếm RAM nhiều lắm,mình nghĩ tình trạng của bạn chắc là do cài nhiều soft thôi

Các chủ đề có liên quan khác