AVG cho biết máy mình có virus Trojan horse BackDoor.PoisonIvy.N ở trong file C:\Program Files\Bkav2006\CoreLib.dll

Như vậy là sao hả các bạn? Có phải Bkav bỏ virus vào phần mềm để kiểm soát/điều khiển vi tính của người dùng không? Không biết có ai bị như mình bất nữa.

Xin các pro về vi tính giải thích dùm, rất cám ơn.

loantran1481

Hiện nay, những hiện tượng phần mềm của hãng này nhận nhầm phần mềm của hãng kia là virut, trojan là chuyện bình thường. Lý giải cho điều này: trong phần mềm BKAV có chứa một đoạn ngựa diệt virut,đoạn ngựa này có đuôi trùng với đuôi của một loại virut có tên trong cơ sở dữ liệu của hãng kia. Thế là hai hãng đều nhận nhầm nhau là virut! Vấn đề này diễn ra vừa khá là phổ biến nên bạn có thể yên tâm, dữ liệu của bạn vẫn được bảo mật.

Đây là cách để khắc phục: Bạn chỉ cần gỡ bỏ một trong 2 trình virut,hiện tượng trên sẽ trả toàn chấm dứt!

Chúc may mắn!

coicomnhom

mình cũng bị như thế này

chắc bkav có virus

bạn nên uninstall đi kẻo AVG nó diệt mất bất uninstall được thì chỉ gây nặng máy thôi

Chan

Trên chỉ dẫn sử dụng của AVG có ghi nên phải gỡ hết các chương trình diệt virút ra nên mình AVG không chấp nhạn bất cứ chương trình diệt virut nào khác trên máy.

Có lẽ bạn nên gỡ 1 trong 2 ra

me_o

đây là hiện tượng xung kích giữa các phần mềm diệt virut thường gặp khi bạn cài AVG hay BKAV.đây là những phần mềm mạnh và chúng đòi hỏi tính đọc quyền,nghĩa là trên máy bạn chỉ được dùng nó mà thôi.bạn không nên cài BKpro khi đang dùng mấy chương trình kia.bạn nên gỡ ra

Các chủ đề có liên quan khác