Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By angle_blue106
#630917 Lâu nay em xài mấy bản windows trên VNZ, các bạn cứ bảo đó là bản gốc của microsoft,nhưng xin thưa các bạn là em chán lắm rồi,win gốc gì mà lỗi tùm lum cả.Bây giờ bác nào cho em xin cái link windows XP Sp3 gốc download từ trang microsoft.com được không?Em vừa download 1 bản từ microsoft mà nó không chịu boot CD,thiếu file gì đó(Lưu ý không tư vấn chỉnh Bios nhé,mình quá hiểu rồi)trong khi đó đĩa windows sp3 cũ boot bình thường.Chán nãn quá,lên Microsoft rồi mà down về không xài được,xin cho em 1 link.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By magnate_virus
#630932 vào đây đi bạn, không cần đăng nhập đâu: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

p/s: link từ microsoft hết rồi bác ơi, cái link đó mình cũng đã tải về rồi nhưng không boot được
By 55_66
#630933 vào đây đi bạn, không cần đăng nhập đâu: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

p/s: link từ microsoft hết rồi bác ơi, cái link đó mình cũng đã tải về rồi nhưng không boot được Có bác nào tải từ microsoft về mà không boot được không?Em nãn chí quá.huhu
By thuyphuong2310
#630935 Mình nghĩ kéo từ MS về giờ khó vì MS ngừng hỗ trợ cho windows xp và vista rồi

Mình ghĩ cái này dùng khá nhất Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

P/S: Mình từng kéo cái này về cài trên máy ảo dùng cũng khá ổn nhé.
By Thj_thj
#630936 Có bác nào tải từ microsoft về mà không boot được không?Em nãn chí quá.huhu Mà không boot được hử kiếm cái file boot của bản windows khác (cùng chủng loại cho nó chắc) ném vào xem nó có chạy được không
By diep_1809
#630937 Kiếm cái ISO gốc của M$ làm gì, bản gốc vì quá lâu rồi không hỗ trợ phần cứng mới nên không boot dc là phải =,=! Người ta cần bản gốc là để về rebuild, mod này nọ, còn bạn cài máy thì kiếm bản nào mới hỗ trợ phần cứng tốt mà xài chứ.

Nên kiếm các bản Rebuild hỗ trợ đầy đủ các phần cứng mới nhất ấy, có bản này gồm Microsoft updates đến 15.5.2013, Internet Explorer 8, Adobe Flash Player 11.7 và SATA drivers, ngoài ra thì không chỉnh sửa gì, nguyên xi bản gốc
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
#630938 Thích thì chìu, chứ đúng như QHu91_IT nói bản gốc toàn dùng đồ cỗ (IE6, WMP9,...), khi dùng thiếu tùm lum tè le rồi lại la làng. Tốt nhất là bạn nên thử download nhiều bản đã tích hợp, dùng thử rồi chọn một bản ưng ý.
By heo_con_way_pha
#630939 cái bản windows xp sp3 mà chủ topic tải về thực chất chỉ là phien bản update hay upgrade lên phiên bản cuối cùng của phiên bản sp3 mà thôi. nó cài được nhưng không boot được. mình dùng cái đó để làm cái đĩa windows xp sp3 ở dưới chữ ký của mình.
By kan8184
#630940 cái bản windows xp sp3 mà chủ topic tải về thực chất chỉ là phien bản update hay upgrade lên phiên bản cuối cùng của phiên bản sp3 mà thôi. nó cài được nhưng không boot được. mình dùng cái đó để làm cái đĩa windows xp sp3 ở dưới chữ ký của mình. Đúng rồi,đó không phải bản cài đặt
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online