Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By rt_ht
#630891 các bạn có ai giúp em với. Em mới cài lại windows 7 cho cái laptop bằng USB. cài xong thì máy không bắt được wifi thậm chí khi em cắm dây mạng vào thì nó cũng chỉ có dấu X ở biểu tương mạng chứ không nhận. Có bác nào biết thì giúp em với
By Preostcot
#630957 Cài này do các nguyên nhân sau:

1: Do đường dây của bạn không thể kết nối Internet.

2: Do máy bạn mới cài lại windows chưa cập nhật Driver.

3: Do bản windows của bạn bị lỗi.

Bạn xem lại nhé
By bangnhan_3010
#630963 cái này mình có kiểm tra rùi. là do mình chưa cài Driver nhưng mình không có đĩa. Down trên mạng thì lại chẳng biết bản nào

Mới cả mình cũng không biết cài Driver
By Hweolere
#630964 Cài lại windows thường không để ý cài lại các driver, nhất là driver ethernet nên không thể lên mạng được Bạn vào Device Manage xem ở mục Network Adapters có bị đánh dấu ! trong tam giác vàng không, nếu có thì lấy đĩa CD kèm theo máy mà cài.
By young_pu_0101
#630966 Tui đã bị như vậy!

Do driver máy đó bạn!

Tải driver easy về cài driver là ok nhưng mình không có mạng. mà cái easy driver lại bắt Scan xong mới down về cài
By TenEyck
#630967 Vây là bác chưa có driver rồi .

Bạn ra net down cái này về DriverPack Solution 12.12 Beta , cái này đủ bộ driver cho tất cả luôn , nên hơi nặng . Nhưng nếu bạn ra net down thì cũng không lâu lắm . Chúc bạn may mắn (mà bạn giống mình ngày xưa , cài xong windows không biết cài driver nên mang máy lên trung tâm bao hành cho tui nó cài lại )
By Verel
#630968 Cài lại windows thường không để ý cài lại các driver, nhất là driver ethernet nên không thể lên mạng được Bạn vào Device Manage xem ở mục Network Adapters có bị đánh dấu ! trong tam giác vàng không, nếu có thì lấy đĩa CD kèm theo máy mà cài. mình làm gì có đĩa. mới cả mình không biết kiếm driver ở đâu
By tttvtt
#630969 Vây là bác chưa có driver rồi .

Bạn ra net down cái này về DriverPack Solution 12.12 Beta , cái này đủ bộ driver cho tất cả luôn , nên hơi nặng . Nhưng nếu bạn ra net down thì cũng không lâu lắm . Chúc bạn may mắn (mà bạn giống mình ngày xưa , cài xong windows không biết cài driver nên mang máy lên trung tâm bao hành cho tui nó cài lại ) bác có link không cho tui xin lên google toàn link die
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội