Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Ammiel
#630044 Các anh em cho em hỏi tí dc ko?em có 1 đầu dây cổng USP (cắt ra từ con chuột,lấy cổng USP) và 1 cái quạt Fan cho case ,tức là em muốn nối cho cái Fan ấy với cổng USP ->tức là muốn quạt vận hành bằng cổng USP cắm vào lổ USP,thì mình nối dây như thế nào. dây của USP có 4 dây Xanh dương, xanh lá, đỏ , vàng . còn Fan chỉ có 2 dây Đỏ và Đen. anh em chỉ mình cách nối nhé,thanks.

Nguyên nhân là muốn làm cái đế quạt thổi cho Laptop ^^ .anh em giúp nhé
By nghbac
#630149 quạt thì cắm đại vào 2 dây, thấy nó chạy đủ mạnh và đúng chiều thì ok thôi (đảo 2 dây là đảo chiều)
By nguyenbaducanh_hd
#630154 Bạn đi mua 1 cái Notepal hiệu Manhattan giá 150$, dùng nguồn từ USB, 3 quạt 6cm; kích thước: 31 x 23cm, vừa gọn, vừa đẹp, đảm bảo kỹ thuật tản nhiệt cho laptop, khỏi làm chi cho mệt, có khi uổng công.
By [email protected]
#630155 Ý tưởng của bạn đủ để tôn bạn làm thánh. Cục charge của Laptop được thiết kế để cung điện thế cho máy, vừa charge pin. Giờ lại phải cung điện cho cái của nợ Fan (Case), mà lại cung qua cổng USB của máy nữa chứ, khi máy đang hoạt động với công suất cao. Lợi thì chẳng thấy nhưng mình thấy bao nhiêu hiểm họa đang chực chờ.
By thuy_cute_hp
#630156 Bạn đi mua 1 cái Notepal hiệu Manhattan giá 150$, dùng nguồn từ USB, 3 quạt 6cm; kích thước: 31 x 23cm, vừa gọn, vừa đẹp, đảm bảo kỹ thuật tản nhiệt cho laptop, khỏi làm chi cho mệt, có khi uổng công. Em thấy người ta mua cái này và cắm điện 220V vào tản nhiệt cho laptop thì phải,chứ dùng cổng USB cấp điện thì e rằng tổn thọ cho cái máy mất
By Rye
#630157 Ý tưởng của bạn khá hay đó.

Nhưng nếu thế thì sẽ gây ra nhìu rủi ro đấy.

Theo ý mình thì bạn có thề mua 1 cái Notepal như bạn anhhaihet thì hay hơn
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym