vodoi_vksk00

win 8 giao dien cung dc...nhung dùng một thời gian là chán ngay thôi,phải mày mò mới hay,tui nghĩ bạn chỉ dùng được vài tuần là cùng gì chả chán, gái rồi cũng chán thôi

hài lòng ở chỗ

1 nhanh hơn windows 7, ít bị đơ máy hơn, chơi game ngon hơn(điển hình là aoe 2-hết bị nhòe màu )

2 đồng bộ dữ liệu tốt, không cần cài lại windows hay ghost mà cũng có chức năng tương tự trên windows rồi, ngay khi cài lại format hết, nhập ms account vô là nó lưu lại mấy cái trong metro, như photo...

Sean

đã thế thì đừng xài, có ai bắt bạn dùng đâu mà giờ lại kêu!!??

minhla_codong

tuy mới vọc bản consummer nhưng mình thấy chạy rất tốt đang kéo bản Pro về vọc xem sao..... Win7 mình nghĩ sắp mạt vận rồi...

dongtran8885

Cũng muốn cài Windows 8 để trải nghiệm, Nhưng vì nhiều Soft quan trọng quá sợ không tương thích hết nên chờ thêm một thời gian nữa luôn.

cafenet_plus

đã thế thì đừng xài, có ai bắt bạn dùng đâu mà giờ lại kêu!!?? bác này nói đúng đó chủ thớt, chắc chưa từng vọc qua store nên chưa biết cái hay của windows 8 ùi

dragonkomoddo

Hầy, cái vụ store mình k biết gì, chắc chưa cảm nhận được cái hay của windows 8, cơ mà driver của Hãng chưa viết đủ nên mấy cái hơn bất tiện. Mất aero cũng hơi chán, kể để giống bản CP được. Còn về tốc độ thấy cũng k quá nhanh hơn @@ chắc do chưa dùng lâu. Dùng lâu r chắc ms mượt hơn được

thứ nhất windows 8 chưa ra bản chính thức đến 26/10 mới có bản final bạn à mình thấy dùng rất khởi động nhanh mở ứng dụng cũng rất ổn bạn chưa quen thôi nút start là hình cử sổ window ở bàn phím con explore thì bạn nhấp cửa sổ và chữ E và R là cửa sổ tìm kiếm còn nếu bạn ngại nhấp cửa sổ thì nhấp vào phía dưới góc phải hiện lên hình bánh răng bạn nhấp vào đó có các chế độ tắt khởi động lại ngủ đông đó còn nhiều nữa nhưng mình chưa thể nói hết được bạn tự tìm hiểu nha

Ferrel

mình dùng bản RP được 2 tháng, đã download bản Pro rồi nhưng kho thích cài nữa, giờ thì mình đã về với win7. cái giao diện metro đối với mình là thừa

bix_vix

Không có màn hình cảm ứng thì dùng windows 8 làm cái quái gì (nếu vọc cho hay thì được). Ý kiến cá nhân.

s0sbabyboys0s

cũng thích windows 8 nhưng có điều nhiều phầm mềm phiên bản cũ không chạy được nên vẫn phải dual boot 2 windows 7 và 8 song song

Diondre

Có nhiều cái cũng khác lắm chứ! Như trình nghe nhạc, xem hình á! Mà tui thấy giao diện của nó giống như dành cho cảm ứng á (Window Phone 8)

Carraig

tùy người dùng thôi... những công nghệ mới chỉ thực sự hay và tốt khi những người biết vọc và biết khám phá nó thôi..... bạn không thích thì quay lại windows 7 đi hay có thể cài song song windows 7 và windows 8, đừng có spam nhảm

Culbart

Không có màn hình cảm ứng thì dùng windows 8 làm cái quái gì (nếu vọc cho hay thì được). Ý kiến cá nhân. ^^, vẫn sử dụng chuột được, cảm giác dùng cảm ứng vẫn có mà bạn.

sau này sẽ có nhưng cải tiến đặc biệt, mà cài bây giờ là sáng suốt, sau này không được active thì sẽ không xài được windows 8

Mình cài windows 8 , xài được 3 ngày , vì nó mới mẻ. Sau 3 ngày mình trở lại windows 7 , vì cái giao diện metro có những cái không cần cũng bỏ vô, mình không biết những cái đó để làm gì, vi khi mở ứng fdf cực lâu nó hiện ra cái gì rồi mở file pdf , vì cái gì cung vuông vức nhìn rất khô , vì khi cài windows 8 cpu và ram mà đứt ruột , vì khi tắt máy thật rườn rà , vì mất thời gian khi tìm khiếm một cái gì đó, vì một số chương trình không tương thích , windows tốt là windows đẹp về giao diện và mượt ,nhanh khi sử dụng , không tốn nhiều tài nguyên .

oanhoanh91_2009

win nào dùng chả vậy chỉ khác cái giao diện thôi . chỉ tiếc là windows 7 mình dùng có bản quyền nên không muốn bỏ cái key ý đi nên vẫn dùng windows 7.

12_43

nếu đã không thích thì cứ quay lại windows 7 mà xài, có ai nói gì đâu.

không thích xài mà còn lập topic hỏi kinh nghiệm sử dụng. không thích thì hỏi để làm gì?

Các chủ đề có liên quan khác