Cho mình hỏi mình bỏ tick ở chỗ "Include inheritable permissions from this object's parent" thì có sao k ạ? :<

Với lại ngay chỗ C:\Users\GG á, lúc đầu nó có cái hình ổ khóa gì đó sau khi mình chỉnh cái Inheritable Permission này thì nó mất đi lun rồi có bị sao không ạ... :)))

À mình bỏ chọn cái "Include inheritable permissions from this object's parent" là do máy mình lúc trc' có 1 cái Account gì gì đó :< nhưng sau này từ nó rồi =)) Xong rồi vào cái chỗ Security trong Properties thì thấy có cái Unknow Accout (S-1-5-...) *Khó chịu vêlờ ~~~* :)) Do mình xóa cái Accout cũ đi rồi nên nó nhận lỗi :O giờ nhận được cách fix cái Unknow Account thì khi fix xong nó thành như thế >< Mong các bạn giúp đỡ nhiều :)))

b0y_kut3_pr0_8x

Google dịch thì ra thế này "Bao gồm cả quyền thừa kế từ cha mẹ của đối tượng này"

mình cũng không hiểu lắm câu này, nhưng mà máy mình vẫn vậy, xài ok không có gì ảnh hưởng cả

leminhdungifc

Theo mình thì cứ nên tích vào Thnx bạn mà khi tick vào thì vô Security nó hiện ra thêm 1 dòng Everyone...

hatecow

Chỗ tick đó để áp đặt các chính sách bảo mật (Security policy, permissions) từ các thư mục chứa nó, trường hợp này là C:\User sẽ áp đặt lên GG. Nếu bỏ tick đi thì bạn có thể tùy chỉnh bảo mật riêng cho thư mục GG đó mà không bị ảnh hưởng gì từ các thư mục trên.

trang_duy

Chỗ tick đó để áp đặt các chính sách bảo mật (Security policy, permissions) từ các thư mục chứa nó, trường hợp này là C:\User sẽ áp đặt lên GG. Nếu bỏ tick đi thì bạn có thể tùy chỉnh bảo mật riêng cho thư mục GG đó mà không bị ảnh hưởng gì từ các thư mục trên. Vậy còn cái hình ổ khóa thì sao ạ? :<

Balgaire

Vậy còn cái hình ổ khóa thì sao ạ? :< Có hình cái khóa tức là thư mục đó hiện đang không cấp quyền truy cập (Permissions) cho ai cả, chỉ có Admin thôi. Trường hợp như trong hình của bạn là bạn đang cấp toàn quyền truy cập cho toàn bộ User, tức là ai cũng có thể truy cập vào thư mục đó và có quyền copy, sửa xóa dữ liệu trong đó. Bởi vì bạn đã cấp thêm quyền cho người dùng khác chứ không chỉ có Admin nên hình cái khóa không còn nữa.

Tiburon

Có hình cái khóa tức là thư mục đó hiện đang không cấp quyền truy cập (Permissions) cho ai cả, chỉ có Admin thôi. Trường hợp như trong hình của bạn là bạn đang cấp toàn quyền truy cập cho toàn bộ User, tức là ai cũng có thể truy cập vào thư mục đó và có quyền copy, sửa xóa dữ liệu trong đó. Bởi vì bạn đã cấp thêm quyền cho người dùng khác chứ không chỉ có Admin nên hình cái khóa không còn nữa. Vậy có ảnh hưởng gì không ạ

Vậy có ảnh hưởng gì không ạ Tất nhiên là có rồi, khi bạn cấp quyền cho toàn bộ thì toàn bộ các User của máy sẽ hoạt động như nhau tức là quyền của user nào cũng như user nào không còn phân biệt nữa (Cái này gọi là thường dân cũng như vua) tất nhiên user thường lúc này cũng có thể có quyền truy nhập vào và coppy, sửa chữa xóa hay làm bất cứ việc gì trong đó

keokeohaha

Vậy có ảnh hưởng gì không ạ Nói thật là cũng chả ảnh hưởng gì đâu Giải thích thì cũng lằng nhằng nên nói chung là bạn không cần quan tâm vấn đề đó làm gì, kệ nó đi. Nếu là máy tính ở công ty có dữ liệu quan trọng thì mới cần.

cindy_myname

Nói thật là cũng chả ảnh hưởng gì đâu Giải thích thì cũng lằng nhằng nên nói chung là bạn không cần quan tâm vấn đề đó làm gì, kệ nó đi. Nếu là máy tính ở công ty có dữ liệu quan trọng thì mới cần. Hé hé cái này máy tính bàn nhà mình sài riêng mình thôy

Các chủ đề có liên quan khác