Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Ponnie_Jinnie
#627837 Em dùng laptop sony vaio dòng VPCEA21FX cài windows 7 home 64bit . Hôm nọ tắt chức năng thu wifi đi. lúc bật lên thì không bật được nữa. Bác nào biết tại sao bảo em với + chỉ em luôn cách khắc phục nha. À nhân tiện cho em hỏi luôn ai có driver nvidia cho windows 7 home 64bit không cho em xin luôn. Thanks các bạn nhiều
By cobekieusa_128
#627866 1.Bạn kiểm tra trong network có enable wifi lên chưa?

2.Bạn vào device manager xem driver wifi có bị lỗi gì ko? ( click phải vào my computer>manager>device manager ) tìm xem wifi có bị dấu chấm than ko?

Nếu bị lỗi thì cài lại driver nhé!
By ngocanh18_02
#627868 Model bạn ghi thừa 1 chữ C, nó là VPCEA21FX

Về cái driver của card Nvidia, chắc là bạn dùng card laptop, vào trang chủ chọn thông số rồi down về
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By goodnight_8x
#627869 Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý về câu hỏi của bạn như sau:

Có thể do bạn đã disable card wifi thôi bạn enable và bật lại là được thôi mà, nếu không được thì bạn kiểm tr a thiết bị phát song wifi hay bạn cài lại driver.

Còn driver Nviadia thì bạn nên trang support của hãng để tải về thôi.

Chúc bạn thành công.
By Oliverios
#627871 Máy em tương tự cũng bị như vậy. Vào mạng wifi không đặt pass thì không sao. Vào mạng có pass được một lúc nó tự tắt cái đèn wifi đi, dùng công tắc bật đi bật lại nó cũng không lên. Khởi động lại máy mới lên đèn wifi. Vậy là sao ah?
By hien_fg
#627873 xài vaio mà cài lại windows thì 1 số phím chức năng sẽ không hoạt động cài đúng và đủ driver thì tất cả đều hoạt động
By Webbe
#627874 Mấy bạn kia cũng nói rõ rồi đấy, enable card Wifi nên, sau đó mà vẫn chưa được vào trang chủ tải Driver và cài vào cho nó/
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym