Yuan

mình có thể dùng proshow làm được không hay phải dùng Phần mềm nào nữa giúp mình tận tình với thank Cái này bạn nền để ở mục phần mềm:

- Tạo chữ động thì proshow nó có chức năng bạn làm chữ chuyển động được:

Bước 1: Tại thẻ caption SetBạn tạo 1 slide mới rồi nháy chuột đôi vào đó. Nó sẽ hiển lên 1 cái bảng nữa. Tại thẻ caption Settings Bạn kích vào cái ô ở số 1 để thêm chữ nhé. ở ô số 2 là nơi bạn gõ chữ vào (Gõ tiếng việt thì bạn dùng bảng mã TCVN3 (font .VN ở đầu nhé)) tiếp đến ở ô số 3 này bạn có thể tùy chỉnh loại kiểu cách cho chữ, font chữ, zide cho chữ, màu chữ,...

Bước 2: Chuyển động cho chữ: bạn chuyển qua thẻ effects ở mục này bạn chú ý nhé: ở ô số 1 là phần nó cho bạn tùy chỉnh màu sắc, liner,.... Ở mục số 2: đây chính là mục tạo chuyển động: Fly in: ở chế độ cho chế độ chữ khi mới vào, Fly uot: hiệu ứng khi chữ kết thúc, Normal: hiệu ứng trình diễn.

Bước 1:

Và đây là bước 2:

Chúc bạn thành công.

anhtl7x

Bạn tạo trong PSP thì đơn giản như bạn trên hướng dẫn, còn nếu bạn tạo chữ để làm chữ kí, ...thì theo m nên sử dụng Photoshop.

Chaim

ak cái đó mình biết, ý mình là chử có màu và động theo kiểu giống những ca khúc, phần giới thiệu ca khúc, ca sĩ, sáng tác như gì chẳng hạn

Các chủ đề có liên quan khác