Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Achazyahu
#627271 rồi đây! hên xui nhé
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Vâng Thank chị nhé, còn lại em tự lo vậy , chúc chị ngủ ngon
By cam_tn
By boydepzai_onlineduongpho
#627273 Đang tính đi ngủ thì thấy bài của bạn và bài giải của bạn lebaotrang1810. Mình thấy bạn

đã có chút nhầm lẫn trong công thức:

=(I9*HLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,1)),$H$28:$J$29,2,0))+( 0.02*I9*IF(J9="Quá hạn",(TODAY()-D9)-VLOOKUP(RIGHT(B9,3),$F$22:$H$25,3,0),1))

Với công thức như thế, không quá hạn cũng bị tính 2%*Thành tiền vì 0.02*I9*IF("Quá hạn",giatri_quahan,1)

Công thức đúng là như vầy:

=(I9*HLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,1)),$H$28:$J$29,2,0))+( 0.02*I9*IF(J9="Quá hạn",(TODAY()-D9)-VLOOKUP(RIGHT(B9,3),$F$22:$H$25,3,0),0))
By zduongduongz0690
#627274 Các pro excel giúp em với ạ, tình hình em k muốn thi lại đâu sáng mai nộp bài rồi T_T

1.Tra cứu đầy đủ Tên hàng và Loại hàng theo Bảng tên hàng và giá

biết 2 mã cuối của mã hàng là: L1-Loại 1; L2-Loại 2 Ví dụ : 2001L1: Gạo 5% tấm loại 1

2. Tra cứu đơn giá theo loại hàng và Tên loại

3. Tính Loại nợ: Nếu ngày hiện tại - Ngày lập chứng từ lớn hơn số ngày được phép nợ trong BẢNG TÍNH NỢ QUÁ HẠN thì ghi " Quá hạn", còn lại ghi" Trong hạn"

4. Thuế = Thành tiền * Thuế + Tiền nợ phạt

biết _ thuế= Thành tiền * Hệ số thuế ( Ký tự đầu của Mã hàng để tính Hệ số thuế)

_ tiền nợ phạt= 2%*Thành tiền*Số ngày quá hạn nếu loại nợ là "Quá hạn"

_ Thành tiền = Đơn giá * Số lượng
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! của bạn nè, hàm mình dùng khác bà chị kia(lebaotrang1810),file của bà chị kia theo mình nghĩ viết sai chỗ mấy mặt hàng "trong hạn"
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By girl_dontcry
#627276 Thank mọi người nhiều lắm nhờ mọi người em qua bài đó rồi, còn bài này nữa bài cuối cùng mong mọi người giúp em tiếp
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Giúp em đi mà sáng mai em vào phòng rồi
By mytamfansmytamfans
#627278 Chán quá! Bạn để đến tối mới post, VNZ lúc này lỗi kinh, nản quá mình đi chơi, gần đi ngủ tình cờ thấy bài của bạn. Cố giúp bạn mà không biết có kịp không. Bạn xem nếu có lỗi thì tự sửa lại vì mình cũng gấp gáp quá:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By girlbaby_lovemjmj
#627279 Chán quá! Bạn để đến tối mới post, VNZ lúc này lỗi kinh, nản quá mình đi chơi, gần đi ngủ tình cờ thấy bài của bạn. Cố giúp bạn mà không biết có kịp không. Bạn xem nếu có lỗi thì tự sửa lại vì mình cũng gấp gáp quá:
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! em Thank , em test ngay đây ạ , hình như link có vấn đề
By mr_gsb
#627280 sửa link đi anh ơi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym