Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By badb0y.online
#626927 Các pro excel giúp em với ạ, tình hình em k muốn thi lại đâu sáng mai nộp bài rồi T_T

1.Tra cứu đầy đủ Tên hàng và Loại hàng theo Bảng tên hàng và giá

biết 2 mã cuối của mã hàng là: L1-Loại 1; L2-Loại 2 Ví dụ : 2001L1: Gạo 5% tấm loại 1

2. Tra cứu đơn giá theo loại hàng và Tên loại

3. Tính Loại nợ: Nếu ngày hiện tại - Ngày lập chứng từ lớn hơn số ngày được phép nợ trong BẢNG TÍNH NỢ QUÁ HẠN thì ghi " Quá hạn", còn lại ghi" Trong hạn"

4. Thuế = Thành tiền * Thuế + Tiền nợ phạt

biết _ thuế= Thành tiền * Hệ số thuế ( Ký tự đầu của Mã hàng để tính Hệ số thuế)

_ tiền nợ phạt= 2%*Thành tiền*Số ngày quá hạn nếu loại nợ là "Quá hạn"

_ Thành tiền = Đơn giá * Số lượng
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By nguyenuyen08
#627262 k biết có phải đề sai k chứ phần 1 em làm tên hàng như này

=VLOOKUP(LEFT(E9,4),$A$22:$B$30,2,0) nó báo #V/A T_T
By glassrain_ngocxit
#627263 k biết có phải đề sai k chứ phần 1 em làm tên hàng như này

=VLOOKUP(LEFT(E9,4),$A$22:$B$30,2,0) nó báo #V/A T_T báo lỗi giá trị đó bạn. bạn phải dùng thêm hàm value() nhé.

=VLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,4)),$A$22:$B$30,2,0)
By saobang
#627264 báo lỗi giá trị đó bạn. bạn phải dùng thêm hàm value() nhé.

=VLOOKUP(VALUE(LEFT(E9,4)),$A$22:$B$30,2,0) Qúa pro, giúp em tiếp đi hix hix
By cohangxen_sunflower
#627265 Qúa pro, giúp em tiếp đi hix hix trời đất, bạn đưa có cái hình, biểu mình làm sao gõ code đây??? bạn đưa file đây. mình làm rùi up lên lại cho!!! (nói trước là làm được bao nhiêu thì làm nhe, giờ này cũng trễ rồi hjc)
By Birkhed
#627266 Muốn giúp bạn lắm nhưng mình dốt nhất là món này, các món khác còn lơ tơ mơ chém gió được,
By vuxuanhung_a2k15
#627267 trời đất, bạn đưa có cái hình, biểu mình làm sao gõ code đây??? bạn đưa file đây. mình làm rùi up lên lại cho!!! (nói trước là làm được bao nhiêu thì làm nhe, giờ này cũng trễ rồi hjc) Vâng em cũng đang làm nhưng muốn có 1 kết quả để tham khảo và so sánh vì môn này nó hơi phức tạp @@! có khi ra kết quả nhưng k đúng
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

giúp em với nhé
By Grantland
#627268 Muốn giúp bạn lắm nhưng mình dốt nhất là món này, các món khác còn lơ tơ mơ chém gió được, hí hí ủng hộ là vui rồi ạ
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym