Troyes

Các pro ơi giúp tui với!! Sao máy tính của tui chơi pes 9 ma giật khủng khiếp mặc dù mất 5 tháng lương đầu tư, mua hết bên Canada mà tại sao khi chơi pes 9 lại bị như vậy !! Hay là do mấy thứ tui mua rời không ''hợp cạ''

Cấu hình

Windows: Vista (ban quyen)

card do hoa: NVIDIA GeForce 8800 Ultra

main: HP Proliant ML350 Generation 4 System Board - 409682-001

ram: IBM (30R5145)-DDRam2 - 8GB(2x4GB) - Bus 400Mhz

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Mong được giúp đỡ!! Thank trước

Nathalia

Kiểm tra lại toàn bộ máy xem sao. Làm gì có chuyện giật được. Máy tui cùi bắp còn chơi oke mà (Card Onboard luôn nhá)

Malyn

Trích:

Tekato

Các pro ơi giúp tui với!! Sao máy tính của tui chơi pes 9 ma giật khủng khiếp mặc dù mất 5 tháng lương đầu tư, mua hết bên Canada mà tại sao khi chơi pes 9 lại bị như vậy !! Hay là do mấy thứ tui mua rời không ''hợp cạ''

Cấu hình

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Hay là... tại anh dùng Vista 64bit nên nó không tương thik game?

Máy khiếp thế

Maralyn

Mình có ý kiến này không biết đúng ko, máy của bạn như vậy là đủ để chơi, bus RAM hình như hơi bị thấp thì phải, với bus như vậy thì tiềm năng xử lý ở tốc độ cao là hơi bị khó đấy.

Trích:

Tekato

Cấu hình

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Dung' roy` do''...chac' mua trung' may' dia game dom~ do'....cau' hinh` de~ choi pes9 chi~ can` ram 2G crad 256 la` oke roy` ....may' minh` choi tot' ...lang'...chi~ dieu` can` phai~ chinh~ graphic xuong' muc' normal hoac low 1 chut' nha'

Nyle

Trích:

vothuanlam

Mình có ý kiến này không biết đúng ko, máy của bạn như vậy là đủ để chơi, bus RAM hình như hơi bị thấp thì phải, với bus như vậy thì tiềm năng xử lý ở tốc độ cao là hơi bị khó đấy.

Bus đó chắc có lẽ soi trong CPU-z nên mới thấy là 400 chứ thật sự là bus 800 đó

Riêng ý kiến của mình thì mình nghĩ bản windows vista đó không ổn, nếu chấp nhận chuyện không xài phần mềm bản quyền thì bạn có thể cài lại cho máy bản WinVista ngoài mấy cửa hàng bán đĩa, chỉ 6k là ok.

thoidi

các bạn xem thế nào chứ e đang dùng core i5, ram 2gb bus 1600, card ger 9600GT mà vẫn thấy thỉnh thoảng giật giật, hình thì hay bị vân ngang chạy qua. có thể do e xài windows 7 nhưng mấy anh kĩ thuật cửa hàng nói bản chất PES 9 nó thế. không fai do máy. Thanks !

Gilmer

Cấu hình Ram 8GB thế mà bất chơi PES 9 được à?? Bạn kiểm tra lại máy mình nhé, hay do lỗi cài đặt game, hay do đĩa game bị hư.

khucdotri

Bản windows vista mà bạn đang sử dụng là windows vista 64bit, vì những bản windows 32 bit bình thường chỉ nhận được tối (nhiều) đa 3.2Gb ram mà thôi. Mà, chuyện windows 64bit bất tương thick với game là bình thường, bất chỉ pes mà nhiều game khác cũng thế. Cách duy nhất để bạn chơi game trên máy này là .... gỡ 1 thanh ram ra và cài hệ điều hành 32bit.

Mabsant

quên bất nói luôn. nếu bạn vẫn muốn giữ lại bản windows vista có bản quyền đó thì có thể cài song song thêm một hệ điều hành khác. Còn chuyện cài 2 hđh trên 1 máy thế nào thì trong forum vừa có chỉ dẫn chi tiết rồi, bạn tìm nhé. mà, mình cũng thấy, 8gr là quá thừa thãi.mà windows 32 bit thì bất nhận hết, nên.....thế nào thì ...tùy bạn

Các chủ đề có liên quan khác