Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Marley
#623975 Mình mới ra quán cài lại windows vì máy tính không có ổ đĩa.Từ đó Mỗi lần mình khởi động máy tính lên thì nó lại xuất hiện cái bảng này là sao.

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!" alt="" />

Mình có lên gỡ bỏ nó không mọi người,cho nhẹ máy .hi

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By minh852002n
#624046 bạn vào start->run rồi đánh vào msconfig sau đó nok hiện lên cái bảng, bạn chọn phần starup rồi bỏ dấu tích của phần mềm đó đi, còn không thì bạn gỡ phần mềm đó ra, còn không nữa thì Phần mềm yhoo cho mình để mình coi xem sao ak

yahoo ở ngay phía dưới nha bạn
By Anlon
#624047 bạn vào start->run rồi đánh vào msconfig sau đó nok hiện lên cái bảng, bạn chọn phần starup rồi bỏ dấu tích của phần mềm đó đi, còn không thì bạn gỡ phần mềm đó ra, còn không nữa thì Phần mềm yhoo cho mình để mình coi xem sao ak

yahoo ở ngay phía dưới nha bạn Mình gỡ nó ra luôn rồi,mà bạn nhìn vào trong hinh bạn xem mình có lên gỡ bỏ các bản net.fram không,chỉ để lại bản net.fram 4.0 thôi

By endlesslove0790
#624048 mấy cái network frame với Visual thì bạn không nên gỡ ra, vì nok có 1 phần của hệ thống nên sau khi gỡ ra sẽ dễ gây lỗi windows và lỗi 1 số phần mềm chạy trên nền tảng đó ak
By kachisa_gdt
#624049 [QUOTE=2111002640;17691387]mấy cái network frame với Visual thì bạn không nên gỡ ra, vì nok có 1 phần của hệ thống nên sau khi gỡ ra sẽ dễ gây lỗi windows và lỗi 1 số phần mềm chạy trên nền tảng đó ak [/QUOTE
By forever_in_one1985
#624050 [QUOTE=ngaycoem93vp;17691395] mấy cái network frame với Visual thì bạn không nên gỡ ra, vì nok có 1 phần của hệ thống nên sau khi gỡ ra sẽ dễ gây lỗi windows và lỗi 1 số phần mềm chạy trên nền tảng đó ak [/QUOTE nhân ngày quốc tế thiếu nhi mình chúc bạn có 1 ngày vui vẻ
By lqd03a2longan
#624051 [QUOTE=ngaycoem93vp;17691398]

nhân ngày quốc tế thiếu nhi mình chúc bạn có 1 ngày vui vẻ tks bác, chúc bác vui vẻ với e máy tính mới được khai thông
By masterwildghost
#624052 [QUOTE=2111002640;17691406]
tks bác, chúc bác vui vẻ với e máy tính mới được khai thông chưa khai thông đâu bạn ơi,còn nhiều vấn đề quá.Mà cho mình hỏi làm sao để giảm tải bớt ổ C bây giờ ,mình thấy ổ C càng nặng cài lắm chương trình thì máy càng chậm sao ý,mà mình cần cài thêm mấy cái chương trình để học nữa
By Ho_Lj
#624053 [QUOTE=ngaycoem93vp;17691420] chưa khai thông đâu bạn ơi,còn nhiều vấn đề quá.Mà cho mình hỏi làm sao để giảm tải bớt ổ C bây giờ ,mình thấy ổ C càng nặng cài lắm chương trình thì máy càng chậm sao ý,mà mình cần cài thêm mấy cái chương trình để học nữa thường xuyên dọn dẹp rác máy tính, lâu lâu chạy chống phân mảnh cho ổ cửng để giúp cho việc truy xuất file nhanh hơn, còn việc ổ C thì bác cứ cài mấy cái phần mềm học qua ổ D cũng được mà ,đâu có bắt buộc là ổ C đâu
By My_xjnk
#624054 [QUOTE=2111002640;17691427]

thường xuyên dọn dẹp rác máy tính, lâu lâu chạy chống phân mảnh cho ổ cửng để giúp cho việc truy xuất file nhanh hơn, còn việc ổ C thì bác cứ cài mấy cái phần mềm học qua ổ D cũng được mà ,đâu có bắt buộc là ổ C đâu chạy chống phân mảnh ổ thì mình chưa biết nhưng mình sẽ hỏi anh google.Thank
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym