Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Gilroy
#623907 Nói chuyện chày cối , trẻ trâu , tinh tướng , tưởng mình giòi ngứa *** ngứa thì gãi đi, ai bắt làm j đâu nào hả ***
By quangtrungks7a
#623908 nói vậy cho oai chứ, 32bit dùng cho 4G RAM thì cũng có dúng hết dâu, việc gì phải ôm tồm như vậy?

theo mình thì các bạn dung 3.5G bao giờ hết hãng tính. Bác Gate cùng đồng sự ngồi nát óc ra suy nghĩ rồi. Đâu đến lươtj mình phàn nàn chứ
By minhthu_88
#623910 bài nhảm shịt chủ topic ngu v~ Đây không phải bài của mình nhé bạn, mình chỉ copy và paste thôi... Bạn hãy nghĩ trước khi gõ phím nhé!

ví dụ PTS CS6, nếu xài 64bit thì phải cài cả 2 nơi Program Files và Program Files x86

Mình không hiểu vụ này!
By bich_tram2401
#623911 unikey 64 bit chạy bị lỗi trên win8 64bit

nhưng unikey 32 bit thì chạy tốt trên win8 32 bit Mình đang dùng Unikey 4.0RC2 64bit trên win8x64 đây, có vấn đề gì đâu nhỉ mà nói thêm U4RC2 là mới nhất hỗ trợ cả w7/8 32 và 64bit chứ đừng xài bản khác dẫn đến vài vấn đề này nọ
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Mà hình như nhiều người gặp vấn đề khác nhau thế cho nên nó thành chuyện cá nhân rồi, mà chuyện cá nhân thì khó cãi lắm vì nó đúng trong trường hợp đấy =,=!

Mình không hiểu vụ này!

Bộ cài PTS nó bao gồm cả 2 bản 32 và 64 đó mà, không nhớ CS5 trở về trước thế nào chứ mình CS6 cho phép bỏ bản 32bit và chỉ cài bản 64bit thôi có vấn đề gì đâu =) theo trường hợp cá nhân của mình thì mình chỉ cài mỗi PTSCS6x64 và vẫn chạy tốt và vì mình cũng chả có nhu cầu lớn gì tới edit ảnh này nọ nên giờ chuyển qua Portable cho nó lành.
By Brodi
#623912 Với máy không hỗ trợ Physical Address Entension thì làm sao bạn?

Máy mình là dell studio 1537. Trước mình dùng win7 64bit. Nhưng giờ mới cài win8 xong. Bạn bè mình đều khuyên dùng 32bit, vì bản win8 64bit nhiều lỗi và khó setup soft. Nên mình cài 32bit, và chỉ nhận 2.9G ram.

Nhưng lại không có Physical Address Entension. Nên khi gõ BCDedit thì mục identifier chỉ là {current}.

Có cách nào úp lên 4G ram nữa không chủ thớt?
By hiepsikiemtrang2006
#623913 Với máy không hỗ trợ Physical Address Entension thì làm sao bạn?

Máy mình là dell studio 1537. Trước mình dùng win7 64bit. Nhưng giờ mới cài win8 xong. Bạn bè mình đều khuyên dùng 32bit, vì bản win8 64bit nhiều lỗi và khó setup soft. Nên mình cài 32bit, và chỉ nhận 2.9G ram.

Nhưng lại không có Physical Address Entension. Nên khi gõ BCDedit thì mục identifier chỉ là {current}.

Có cách nào úp lên 4G ram nữa không chủ thớt? Cái này mình cũng chỉ tham khảo trên mạng. Copy-paste lại cho cả nhà tham khảo

Mình có đứa em cũng xài windows 8 64bit, chạy khá ok. Bạn thử xem! Nó cũng không gặp nhiều lỗi gì đâu..
Kết nối đề xuất: