thanh_thuong_tt

máy em dùng bình thường nhưng khi tải những file nặng thì lại bị treo, máy đơ lun chỉ có tắt nóng mới hết, lúc trước có bị như thế nhưng em cài lại windows thì nó hết khoảng 1-2 tháng thì bị nữa mong mấy bác giúp em thank all

chaulac_nam

Mình tải thì không vấn đề lắm nhưng khi với những file tầm trên 5Gb mà khi tải xong trong khi idm nối các file thì máy hơi đơ đơ , liệu có phải máy có vấn đề không mấy bác ?

telecom_uct

Mình tải thì không vấn đề lắm nhưng khi với những file tầm trên 5Gb mà khi tải xong trong khi idm nối các file thì máy hơi đơ đơ , liệu có phải máy có vấn đề không mấy bác ? Khi nối lại ổ đĩa hoạt động nhiều nên máy ngơ là đúng rồi. Bạn nên đợi nó nối xong rồi dùng tiếp

Raymund

Mình tải thì không vấn đề lắm nhưng khi với những file tầm trên 5Gb mà khi tải xong trong khi idm nối các file thì máy hơi đơ đơ , liệu có phải máy có vấn đề không mấy bác ? lúc nối máy đứng là đúng rồi nó ăn nhiều CPU lắm nhé

có thể IDM xung đột tương lửa + xung đột anti nữa nên bị treo

thanhsonbg_vnn

Mình tải thì không vấn đề lắm nhưng khi với những file tầm trên 5Gb mà khi tải xong trong khi idm nối các file thì máy hơi đơ đơ , liệu có phải máy có vấn đề không mấy bác ? Khi nối file rất ngốn ram vs cpu, một số máy cấu hình yếu có thể bị đơ nhé, tốt nhất nếu máy cấu hình yếu thì không nên chạy thêm phần mềm nào nữa khi idm nối file. Ngoài ra bạn nên kiểm tra lại HDD xem có quá nóng không.

ranma_akane

^

Máy mình Core i5, RAM 4GB, HDD 7200 rPhần mềm mà nối file nặng còn đơ đơ nữa, chịu thôi!@@

kekeke_hehehe

bạn cần thay đổi định dạng NTFS thay vì Fat 32 cho ổ cứng để chúng nhận dạng dung lượng file lớn hơn 4 gb , cấu hình laptop khá tốt, bạn xem về file tải lấy từ nguồn link nào, bạn cần thay đổi đường link tải file mới, chọn link đáng tin cậy hơn nhé...

Các chủ đề có liên quan khác