Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nhoveem200827
By Brady
#623444 mình đã cài thử windows = usb. trc tiên là cho máy tính khởi động với usb và cài đặt bt.nhưng sau khi cài đặt xong, máy tính khởi động lại và nó không làm những bc tiếp theo mà lại ở chế độ chờ tiến hành cài đặt windows lại từ đầu.cứ thế mãi trừ khi là rút usb ra nhưng làm vậy thì nguy hiểm lắm. cái của bạn có như vậy ko?
By Julia_Emely
#623449 mình đã cài thử windows = usb. trc tiên là cho máy tính khởi động với usb và cài đặt bt.nhưng sau khi cài đặt xong, máy tính khởi động lại và nó không làm những bc tiếp theo mà lại ở chế độ chờ tiến hành cài đặt windows lại từ đầu.cứ thế mãi trừ khi là rút usb ra nhưng làm vậy thì nguy hiểm lắm. cái của bạn có như vậy ko? - He he như vậy là bạn đã boot bình thường nhưng sau khi windows load những file cơ bản và khởi động lại để chuẩn bị cài đặt thì bị... dội vì GPT.

- Cũng có trường hợp là nếu bạn không rút USB khi windows khởi động thì lại vào USB vì windows chưa khai báo MBR với Dos nên vẫn trao quyền cho USB
By vudangquangtrung
#623450 Tạo thì được, boot được hay không mới là chuyện lạ. Mà đánh giá là boot được thì có làm gì trên ổ GPT. Nếu chỉ cài windows 8 trên ổ MBR thì tất cả các cách tạo USB trước đây đều dùng OK, chỉ cần file ISO của windows 8 là xong.

Hiện vấn đề boot từ EUFI để ghost, cài windows 8 trên ổ GPT đang là vấn đề... nhức răng, ngay cả với các chuyên viên, chuyên gia cài đặt. Mình vẫn đang tìm kiếm đây. Hiện giờ giải pháp chỉ là dùng đĩa cài đặt windows 64bit để boot thôi. Ngay từ đầu m cũng nói rồi, nó cũng chỉ là 1 tools để mọi người tham khảo thêm thôi, còn m thấy thì cái của bạn VNZ870152 sử dụng đơn giản mà hiệu quả/
By Quinn
#623451 mình cài xp, win7, windows 8 toàn bằng usb, file iso vứt trên hdd nên chỉ cần usb 1g trở lên là dc
By pi_bi
#623453 ổ GPT là cái gì vậy mấy bác GPT Nó là 1 định dạng của ổ cứng.

Ổ đĩa cứng thông thường có 2 định dạng chủ yếu là MBR và GPT. Định dạng MBR sử dụng MBR - Master Boot Record để quản lý toàn bộ ổ đĩa, là định dạng phổ biến hiện nay. Trong khi GPT (GUID Partition Table) là định dạng tối ưu hơn, tuy nhiên lại hơi khó hình dung cũng như sử dụng, được xem là định dạng ổ đĩa cứng trong tương lai.

By lucky_star301089
#623454 - He he như vậy là bạn đã boot bình thường nhưng sau khi windows load những file cơ bản và khởi động lại để chuẩn bị cài đặt thì bị... dội vì GPT.

- Cũng có trường hợp là nếu bạn không rút USB khi windows khởi động thì lại vào USB vì windows chưa khai báo MBR với Dos nên vẫn trao quyền cho USB đúng như thế đó bạn. cài windows = usb đã lâu nó lại còn cài đi cài lại phát bực.vậy thì làm thế nào để không bị như vậy hả bạn? như đĩa boot thì có các tùy chọn để mình chọn như boot cd hay khởi động từ ổ cứng.
By Bartlet
#623455 Cài windows 8 bằng usb rất phiền. E từng cài 1 lần windows xp bằng usb, ít tùy chọn không hữu dụng. Chỉ dùng cái này để cấp cứu là chính
By quoc_bao444
#623456 Soft này chuẩn này. CẢ windows 7 và windows 8 mình đều dùng cái này ngon lành các bạn thử soft này chưa, mình thấy hay nhất đó

trang chủ nè bạn: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

có cả bảng so sánh và chức năng còn trội hơn các phần mềm còn lại nữa
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym